Take a fresh look at your lifestyle.

दररोज लागतेय आले-लसूण पेस्ट.. एकदाच बनवा अन वापरा महिन्याहून अधिक काळ.. जाणून घ्या कसे

अहमदनगर : स्वयंपाकघरात आले लसूण-पेस्ट असणे सामान्य आहे. लंच-डिनरच्या काही किंवा इतर रेसिपीमध्ये आले-लसूण पेस्ट वापरली जाते. आले आणि लसूण दोन्ही आपल्या आरोग्यासाठी चांगले आहेत. याशिवाय याच्या वापरामुळे जेवणाची चव वाढते. आले लसूण पेस्ट जवळजवळ दररोज आवश्यक आहे. अशा परिस्थितीत महिलांना दररोज आले लसूण पेस्ट बनवावी लागते.

Advertisement

अशा परिस्थितीत आले लसूण पेस्ट रोज बनवण्यापेक्षा एकदाच बनवणं आणि गरज असेल तेव्हा लगेच वापरणं अधिक चांगलं. पण पेस्ट जास्त काळ टिकत नाही आणि खराब होते. आज आम्ही तुम्हाला काही सोप्या टिप्स सांगणार आहोत, ज्याद्वारे तुम्ही आले आणि लसूण पेस्ट महिनोनमहिने साठवून ठेवू शकता. या सोप्या उपायांमुळे आले लसूण पेस्ट जास्त काळ ताजी राहते आणि खराब होणार नाही.

Advertisement

आले लसूण पेस्ट बनवण्याची खास पद्धत : जर तुम्ही आले लसूण पेस्ट बनवत असाल तर लक्षात ठेवा की तुम्ही जितके आले घेता त्याच्या दुप्पट लसूण घ्या. हे प्रमाण सर्वोत्तम आहे. ते बनवण्यासाठी आले आणि लसूण धुवून सोलून घ्या. नंतर मिक्सरमध्ये टाकून चांगले वाटून घ्या. लगेच वापरायचे असेल तर थोडे पाणी घालून बारीक करून घ्या. पण जर तुम्हाला ते भविष्यासाठी साठवायचे असेल तर पाणी वापरणे टाळा आणि कोरडे दळून घ्या. तुम्ही या पेस्टमध्ये थोडेसे तेल किंवा मीठ देखील घालू शकता पण ते ऐच्छिक आहे.

Advertisement

फ्रीजमध्ये अशा प्रकारे साठवा : जर तुम्ही जेवणात आले लसूण पेस्ट रोज वापरत असाल तर एकदा बनवा. काही महिने खराब होऊ नये म्हणून तुम्ही ते गोठवू शकता. यासाठी पाणी न वापरता घट्ट पेस्ट बनवा. नंतर बर्फाच्या ट्रेमध्ये भरा. नंतर ते गोठवा. त्यानंतर ते प्लास्टिकच्या रॅपरमध्ये पॅक करा आणि पुन्हा रेफ्रिजरेटरमध्ये ठेवा. दुसऱ्या दिवशी आले लसणाचे चौकोनी तुकडे काढा आणि एका मोठ्या झिप लॉक पॅकेटमध्ये ठेवा आणि रेफ्रिजरेटरमध्ये ठेवा. जेव्हा गरज असेल तेव्हा एक क्यूब काढा आणि ते अन्नामध्ये मिसळा.

Advertisement

आले लसूण पेस्टमध्ये व्हिनेगर वापरा : आले आणि लसूण पेस्ट बनवताना तुम्ही व्हिनेगर वापरू शकता. हे काही महिन्यांपर्यंत खराब होणार नाही. ते तयार करण्यासाठी प्रथम आले आणि लसूण यांची पेस्ट तयार करा. नंतर हवाबंद डब्यात ठेवा. आता त्यावर वरून ३ ते ४ चमचे व्हिनेगर टाका आणि झाकण बंद करा. सहज वापरता येण्यासाठी ही पेस्ट बराच काळ ताजी राहते.

Advertisement

आले-लसूण पावडर : तुम्हाला हवे असल्यास तुम्ही आले आणि लसूण पावडर घरी तयार करून ठेवू शकता. ते बाजारात सहज उपलब्ध होते. पण त्यात भेसळ होण्याची शक्यता असते. अशा परिस्थितीत तुम्ही पावडर बनवू शकता आणि दोन्ही स्वतंत्रपणे किंवा घरी एकत्र ठेवू शकता. गरजेनुसार वापरा.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply