Take a fresh look at your lifestyle.

आजची रेसिपी : सोप्या पद्धतीने घरीच बनवा पनीर चिल्ली.. सर्वांना आवडेल

अहमदनगर : स्नॅक्स किंवा स्टार्टर्ससाठी एक सोपी डिश बनवण्याचा विचार असेल तर त्यासाठी  पनीर चिल्ली हा सर्वात सोपा पर्याय असेल. ते बनवण्यासाठी जास्त वेळ लागत नाही. त्याच वेळी, थोड्या प्रयत्नाने एक स्वादिष्ट नाश्ता तयार होतो. चला तर मग जाणून घेऊ या या इंडो चायनीज पदार्थाची रेसिपी. जे बनवायला सोपे आणि खायला खूप चविष्ट आहे.

Advertisement

साहित्य : पनीर चिल्ली तयार करण्यासाठी व तळण्यासाठी तेलासह 250 ग्रॅम कॉटेज चीज आवश्यक असेल. एक ते दोन चमचे मैदा, दोन चमचे कॉर्न फ्लोअर, चवीनुसार मीठ, दोन हिरव्या मिरच्या बारीक चिरून. लसणाच्या चार ते पाच पाकळ्या घेऊन बारीक चिरून घ्या. तसेच आले बारीक चिरून बाजूला ठेवा. आता एका कांद्याचा थर मोठ्या चौकोनी तुकड्यांमध्ये काढून ठेवा. सिमला मिरची ए. टोमॅटो, सोया सोया 1 चमचा. रेड चिली सॉस एक चमचा, टोमॅटो सॉस दोन चमचे, पांढरा व्हिनेगर आणि तेल. भाज्यांचे मोठे तुकडे करून ठेवा.

Advertisement

कृती : पनीर चिल्ली बनवण्यासाठी अगोदर पनीरचे तुकडे करा. आता एका भांड्यात मैदा आणि कॉर्नफ्लोअर यांचे जाडसर पिठ तयार करा. त्यात चवीनुसार मीठही टाका. कढईत तेल गरम करा. मैद्याच्या पिठात पनीर बुडवून तेलात टाकून मध्यम आचेवर सोनेरी होईपर्यंत तळून घ्या.

Advertisement

हे पनीर चिली टिशू पेपरवर काढा आणि जास्तीचे तेल शोषून घ्या. आता कढईत उरलेले तेल काढून बाजूला ठेवा. फक्त दोन ते तीन चमचे तेल ठेवा. हे तेल गरम करून त्यात आले, लसूण आणि हिरवी मिरची घालून परतून घ्या. आता त्यात चिरलेला कांदा घालून थोडा परतून घ्या.

Advertisement

शिमला मिरची आणि टोमॅटो एकत्र घालून शिजवा. चांगले शिजल्यावर त्यात सोया सॉस टाका. व्हाईट व्हिनेगर, चिली सॉस, रेड चिली सॉस आणि केचप डॉलर्स मिक्स करा. पनीर घालून परतावे आणि गरमागरम सर्व्ह करावे. ते एकटे किंवा नूडल्सवर घ्या. रोटी किंवा तळलेल्या भाताबरोबर सर्व्ह करा.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply