Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

आजची रेसिपी : पालकाचे मलईदार सूप तयार करा.. हिवाळ्यात आहे फायदेशीर

अहमदनगर : थंडीच्या मोसमात गरम सूपची एक वेगळीच मजा असते. पण त्याच सूप रेसिपीचा कंटाळा आला असेल तर यावेळी क्रीमी पालक सूप तयार करा. त्याची चव प्रौढांपासून लहान मुलांना आवडेल. पालक आरोग्यासाठी खूप फायदेशीर आहे. परंतु, बहुतेक मुले ते खाण्यास नकार देतात. अशा परिस्थितीत मुलांनाही हे क्रीमी सूप खूप आवडेल. चला तर मग जाणून घेऊया क्रीमी पालक सूप कसा बनवायचा.

Advertisement

साहित्य : दोनशे ग्रॅम पालक, एक कप पाणी, हिरवे कांदे किंवा स्प्रिंग ओनियन्स, एक चमचा ऑलिव्ह ऑईल, अर्धा चमचा ओरेगॅनो, एक कप दूध, चवीनुसार मीठ, काळी मिरी, ब्रेड क्रॉउटन्स, किसलेले चीज.

Loading...
Advertisement

कृती : सर्वप्रथम पाणी गरम करून त्यात चिरलेला पालक टाकून शिजवा. पालकाची पाने व्यवस्थित शिजल्यावर पाण्याने गाळून वेगळी करावी. आता उकडलेली पालकाची पाने ब्लेंडरमध्ये बारीक करून पेस्ट तयार करा. गॅसवर तवा ठेवा आणि गरम करा. ते गरम झाल्यावर त्यात ऑलिव्ह ऑईल टाका.

Advertisement

गरम ऑलिव्ह ऑइलमध्ये ओरेगॅनो, स्प्रिंग ओनियन घाला आणि अर्धा मिनिट ढवळा. आता त्यात पालकाची ग्राउंड पेस्ट घाला. दूध, मीठ आणि मिरपूड घाला आणि चवीनुसार समायोजित करा. दोन ते तीन मिनिटे शिजवा. तुमचे सूप तयार आहे. आता हे सूप एका भांड्यात काढा आणि त्यावर चीज आणि क्रॉउटन्सने सजवा. गरमागरम सर्व्ह करा.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply