Take a fresh look at your lifestyle.

काही मिनिटांत घरीच तयार करा स्वादिष्ट बटाट्याचा हलवा.. अगदी सोपी आहे रेसिपी

अहमदनगर : जवळपास सर्वानाच दररोज काहीतरी नवीन आणि स्वादिष्ट खायला आवडते. लोक आपल्या घरात काही पदार्थ बनवतात. पण आजच्या काळात लोकांना बाहेरचे पदार्थ चाखायला आवडतात. तुम्ही स्ट्रीट फूडबद्दल बोला किंवा कोणत्याही हॉटेल किंवा रेस्टॉरंटबद्दल. येथे तुम्हाला मोठ्या संख्येने लोक चव घेताना सहज दिसतील.

Advertisement

मात्र, काहींना मसालेदार किंवा आंबट पदार्थ खायला आवडतात तर काहींना मसालेदार पदार्थ खायला आवडतात. पण एक गोष्ट आहे जी खाल्ल्यानंतर प्रत्येकाला खायला नक्कीच आवडते आणि ती म्हणजे गोड. तुम्हालाही गोड खाण्याचे शौकीन असेल तर तुम्ही बटाटा हलव्याचा आस्वाद घेऊ शकता आणि तेही या सोप्या रेसिपीने. चला तर मग आम्ही तुम्हाला बटाट्याच्या हलव्याच्या अगदी सोप्या रेसिपीबद्दल सांगत आहोत.

Advertisement

बटाटा हलवा बनवण्यासाठी साहित्य : बदाम, तूप, दूध, काजू, बटाटा, साखर, मनुका, हिरवी वेलची (ठेचलेली).

Advertisement

बटाट्याचा हलवा रेसिपी : तुम्हाला आधी बटाटे उकळावे लागतील आणि नंतर ते सोलून हाताने मॅश करावे लागतील. दुसरीकडे एक भांडे घेऊन त्यात तूप टाकून गरम करा. यानंतर या गरम तुपात मॅश केलेले बटाटे टाका आणि 2-4 मिनिटे शिजवा. बटाटे तळाला चिकटणार नाहीत म्हणून ढवळत राहा.

Advertisement

बटाटे शिजल्यावर त्यात साखर आणि दूध घालून सर्व एकत्र करून साधारण ५-७ मिनिटे शिजवा. आता वर ड्रायफ्रुट्स आणि वेलची पूड घालून मिक्स करा. यानंतर तुमचा बटाटा हलवा सर्व्ह करण्यासाठी पूर्णपणे तयार आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply