Take a fresh look at your lifestyle.

संडे स्पेशल रेसिपी : गव्हाच्या पिठापासून असे बनवा स्वादिष्ट आरोग्यदायी लाडू.. मुलांनाही आवडेल

अहमदनगर : अनेक लोक मिठाई खाण्याचा शौकीन असतात. त्यांना तब्येतीचीही काळजी घ्यायची असते.  दोन्हीचा मध्य साधून आम्ही तुम्हाला गव्हाच्या पिठापासून गोड तयार करण्याची रेसिपी देत आहोत. हे तुमच्या आरोग्याला हानी पोहोचवणार नाही. तसेच तुमची गोड लालसा दूर करेल. घरात मुले असतील तर दिवसभरात काही ना काही खाण्याची इच्छा पूर्ण करण्यासाठी गव्हाच्या पिठाचे लाडू चांगला पर्याय ठरू शकतात. चला तर मग जाणून घेऊ या कसे बनवायचे गव्हाच्या पिठाचे लाडू.

Advertisement

गव्हाच्या पिठाचे लाडू बनवण्यासाठी साहित्य : दोन कप गव्हाचे पीठ लागेल. सोबत तीन-चतुर्थ वाटी देशी तूप, अर्धी वाटी दाणेदार साखर. एक चमचा हिरवी वेलची पावडर, काही बदाम, पिस्ता आणि काजू. तुम्हाला हवे असल्यास मनुके देखील घालू शकता.

Advertisement

लाडू कृती : सर्व प्रथम बदाम, पिस्ता, काजू, साखर आणि वेलची घालून मिक्सरमध्ये बारीक वाटून घ्या. आता कढईत तूप गरम करा. तूप पुरेसे गरम झाल्यावर त्यात गव्हाचे पीठ घालून ढवळावे. या पीठाचा रंग बदलेपर्यंत मंद आचेवर तळून घ्या. त्याचवेळी हलके सोनेरी झाल्यावर गॅसवरून तवा काढून बाजूला ठेवा.

Advertisement

आता हे पीठ एका भांड्यात काढून थंड करा. इतके थंड की हाताने स्पर्श करून लाडू तयार करता येतात. आता या भाजलेल्या पिठात साखर आणि ड्रायफ्रुट्स पावडर घाला. हाताला तूप लावून थोडे पिठाचे मिश्रण घेऊन गोल आकाराचे लाडू तयार करा.

Advertisement

 

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply