Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

घरीच बनवा काही मिनिटांत काजू करी.. ही घ्या सोपी रेसिपी

अहमदनगर : खाल्ल्यानंतर तोंडाला चव येईल असे काही खायचे आहे का? आणि इतकेच नाही, जे तुमचे पाहुणे देखील खातात आणि तुमच्या जेवणाची स्तुती करतात? मग तुम्ही काजू करीची रेसिपी जरूर करून पहा. कारण या डिशमध्ये तुम्ही जे काही शोधत आहात ते आहे. एकीकडे ही काजू करी डिश स्वादिष्ट, मसालेदार, गोड आणि मलईदार आहे, तर दुसरीकडे ती एक शाही डिश आहे.

Advertisement

ही काजू करी तुम्ही घरी सहज बनवू शकता, जी तुम्ही रात्रीच्या जेवणात, दुपारच्या जेवणासाठी किंवा खास पाहुण्यांच्या आगमनाच्या वेळी सर्व्ह करू शकता. जेव्हा तुम्ही ही डिश समोरच्या व्यक्तीला खायला द्याल तेव्हा तो नक्कीच तुम्हाला त्याची रेसिपी विचारू शकेल. चला तर मग हे सर्व ऐकून तुमच्या तोंडाला नक्कीच पाणी आले असेल, चला तर मग आता क्षणाचाही विलंब न लावता जाणून घेऊ या काजू करी बनवण्याची रेसिपी.

Advertisement

काजू करीसाठी साहित्य : हिरवी मिरची, मीठ, मलई, तमालपत्र, साखर, कोथिंबीरीची पाने, टोमॅटो, तमालपत्र, मिरची पावडर, गरम मसाला पावडर, लोणी, वाळलेली मेथीची पाने, पाणी, काजू, टोमॅटो, लसूण.

Loading...
Advertisement

अशी तयारी करा काजू करी : सर्वप्रथम एका भांड्यात थोडे बटर टाकायचे. आणि ते गरम झाल्यावर त्यात काजू टाकायचे आहेत. काजू बटरमध्ये सोनेरी होईपर्यंत तळा आणि लक्षात ठेवा की ते जळणार नाहीत. यानंतर दुसर्‍या भांड्यात तेल गरम करून त्यात तमालपत्र टाकून चिरलेला टोमॅटो घालून थोडा वेळ परतून घ्या.

Advertisement

दुसरीकडे, न भाजलेले काजू बारीक करून पेस्ट तयार करावी लागेल. त्याच प्रकारे टोमॅटो बारीक करून बारीक पेस्ट तयार करा. यानंतर जेव्हा तुमचे टोमॅटो गॅसवर शिजायला लागतील तेव्हा त्यात टोमॅटोची पेस्ट घाला आणि वर आले आणि लसूण पेस्ट घालून शिजवा.

Advertisement

आता वरून पावडर काजू पेस्ट आणि बटर घाला आणि ढवळत असताना शिजवा. यानंतर वरून चिरलेली हिरवी मिरची टाकू शकता. तसेच गरम मसाला, मीठ, मलई आणि कस्तुरी मेथी घाला. आता तुमची काजू करी तयार आहे. तुम्ही भाजलेल्या काजूने सजवून सर्व्ह करू शकता.

Advertisement

 

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply