Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

आजची रेसिपी : हिवाळ्यात मेथीच्या पानांनी बनवा अशी खास डिश.. सर्वांना आवडेल

अहमदनगर : हिवाळ्यात लोकांना हिरव्या भाज्यांमध्ये मेथी खायला आवडते. वेगळ्या चवीमुळे मेथीची हिरवी पाने सुकवून ती कसुरी मेथी म्हणून वापरली जाते. तसे तर मेथीची भाजी प्रत्येकाच्या घरी केली जायची. पण आज आम्ही मेथीची एक खास डिश आणली आहे जी मटर (वाटाणे) आणि मलई मिसळून बनवली जाते. चला तर मग जाणून घेऊ या काय आहे या भाजीची रेसिपी.

Advertisement

मेथी मटर मलाई बनवण्यासाठी साहित्य : हिरवी मेथी, तेल, एक कांदा, हिरवी मिरची. आले-लसूण पेस्ट, शंभर ग्रॅम काजू, जिरे, ताजी मलई, दोनशे ग्रॅम मटार, थोडी साखर, चवीनुसार मीठ आणि गरम मसाला.

Advertisement

कृती : भाजी तयार करण्यासाठी प्रथम एका पॅनमध्ये एक ते दोन चमचे तेल गरम करा. नंतर त्यात चिरलेला कांदा परतून घ्या. सोनेरी झाल्यावर त्यात हिरवी मिरची आणि आले-लसूण पेस्ट घालून परतावे. चांगले भाजल्यानंतर हे मिश्रण मिक्सरमध्ये टाकून बारीक करून घ्या. तसेच काजूची बारीक पेस्ट तयार करा.

Loading...
Advertisement

आता कढईत किंवा कढईत तेल गरम करा. नंतर त्यात एक चमचा जिरे टाका. कांदा आणि काजू पेस्ट एकत्र मिक्स करून तळून घ्या. मंद आचेवर तेल वेगळे होईपर्यंत तळा. आता त्यात चिरलेली मेथी घालून नीट ढवळून घ्यावे. तसेच मलई एकत्र घाला. ते चांगले मिसळा. जेणेकरून मेथी आणि मलई एकसंध बनतील.

Advertisement

आता वाटाणे अर्धा चमचा साखर आणि चवीनुसार मीठ घाला. थोडे पाणी घालून झाकण ठेवून शिजवा. शेवटी गरम मसाला घालून मिक्स करून गरम रोटी किंवा पराठ्यासोबत सर्व्ह करा.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply