Take a fresh look at your lifestyle.

फक्त 20 मिनिटांत घरीच बनवा व्हेज किमा.. ही घ्या सोपी रेसिपी

अहमदनगर : दुपारचे किंवा रात्रीचे जेवण करण्यापूर्वी आज काय बनवायचे याचा विचार करण्यात अर्धा तास जातो. रोज तीच डाळ, तीच भाजी, तेच अन्न शिजवून तुम्हाला कंटाळा येतो आणि बाकीच्या कुटुंबालाही. तीच मेहनत, तेच स्वयंपाकघरातील सामान वापरले जात असताना भाजीत थोडा बदल करून दुपारचे आणि रात्रीचे जेवण अधिक रुचकर का करू नये. मात्र, स्वादिष्ट खाण्यासोबत हेही लक्षात ठेवा की, तुम्ही जी काही डिश बनवत आहात, ती आरोग्याच्या दृष्टीनेही चांगली असली पाहिजे.

Advertisement

त्यामुळे आज तुम्ही दुपारच्या किंवा रात्रीच्या जेवणासाठी घरच्या घरी खास भाजी बनवा. आम्ही तुम्हाला ज्या भाजीची रेसिपी सांगणार आहोत ती फक्त पार्टी फूडसारखीच चवीला लागणार नाही तर ती आरोग्यदायी देखील आहे. आणखी एक गोष्ट, ही भाजी बनवायला जास्त वेळ लागणार नाही आणि जास्त साहित्य लागणार नाही. आम्ही तुम्हाला व्हेज किमा बनवण्याची सर्वात सोपी रेसिपी सांगणार आहोत.

Advertisement

व्हेज किमासाठी साहित्य : 1 चिरलेली फुलकोबी, 6-7 बारीक चिरलेली फ्रेंच बीन्स, 6-7 मशरूम, गाजर काप, उकडलेले मटार, 2 चिरलेले टोमॅटो, एक बारीक चिरलेला कांदा, बारीक चिरलेली हिरवी मिरची, आले-लसूण पेस्ट, 1 काळी वेलची, 1 दालचिनी, १ टीस्पून धने पावडर, टीस्पून हळद, गरम मसाला पावडर, तिखट, तेल, चवीनुसार मीठ

Advertisement

कृती : कढईत तेल गरम करा. त्यात काळी वेलची, दालचिनी असे संपूर्ण मसाले घाला. नंतर त्यात चिरलेला कांदा घालून हलका तपकिरी होईपर्यंत परता. आता आलं लसूण पेस्ट घालून शिजवा. नंतर त्यात टोमॅटो टाका आणि लावा. आता उरलेले सर्व पावडर मसाले घालून तळून घ्या.

Advertisement

तेल वेगळे होईपर्यंत मसाले तळून घ्या. नंतर सर्व चिरलेल्या भाज्या घाला. जसे की फुलकोबी, फ्रेंच बीन्स, मशरूम, गाजर. पण आता हिरवे वाटाणे घालू नका. भाजी वितळण्यासाठी पाणी आणि मीठ घाला, झाकून शिजवा. जोपर्यंत पाणी आटत नाही तोपर्यंत ही प्रक्रिया सुरू राहील. जेव्हा मिश्रणातून ओलावा निघून जाईल तेव्हा त्यात उकडलेले मटार घालून चांगले मिक्स करावे. तुमचा व्हेज मिन्स तयार आहे. हिरव्या कोथिंबीरीने सजवा आणि रोट्या, नान, फुलक्यांसह सर्व्ह करा.

Advertisement

 

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply