Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

राज ठाकरेंना ‘त्या’ सभेसाठी अखेर परवानगी ; मात्र…

औरंगाबाद-  लाऊडस्पीकरच्या (Loudspeaker) वादातून महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेचे (MNS) अध्यक्ष राज ठाकरे (Raj Thackeray) यांना औरंगाबादमध्ये (Aurangabad) सभेला परवानगी मिळाली आहे. कडक अटींसह ठाकरे यांना 1 मे रोजी सांस्कृतिक क्रीडा मैदान असलेल्या मंडळ मैदानावर सभेला परवानगी देण्यात आली आहे. विशेष म्हणजे काही दिवसांपूर्वी पोलिसांनी औरंगाबादमध्ये कर्फ्यू जाहीर केला होता. अशा स्थितीत ठाकरेंच्या सभेवर संशयाचे ढग दिसत होते.

Advertisement

औरंगाबाद पोलिसांकडून 9 मेपर्यंत निर्बंध लागू करण्यात आले होते. विशेष म्हणजे महाराष्ट्रातील प्रमुख मशिदींतील लाऊडस्पीकर हटवण्याचा अल्टिमेटम मनसेने सरकारला दिला आहे. 3 मे पर्यंत मशिदींमधून लाऊडस्पीकर हटवावेत, असे ते म्हणाले होते. तसे नाही झाल्यास झाल्याने त्यांनी मशिदीबाहेर मोठ्या आवाजात हनुमान चालिसाचे पठण केले.

Advertisement

या अटींचे पालन करावे लागेल
1 मे रोजी जाहीर सभा दुपारी 4.30 ते 9.45 या वेळेत होणार असून स्थळ व वेळेत बदल करण्यात येणार नाही. कार्यक्रमाला उपस्थित राहणारे नागरिक आपोआप शिस्तबद्ध होतील. त्याचबरोबर सभेदरम्यान किंवा नंतर कोणतीही आक्षेपार्ह घोषणाबाजी, दंगा किंवा चुकीचे वर्तन होऊ नये, हेही आवश्यक आहे. कार्यक्रमात सहभागी होणाऱ्या वाहनांना पोलिसांनी निश्चित केलेल्या रस्त्यांचे पालन करावे लागेल आणि लेन बदलण्याची परवानगी दिली जाणार नाही. याशिवाय या वाहनांना शहरात प्रवेश करताना निश्चित वेगमर्यादा पाळावी लागणार आहे.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

अहवालानुसार, कार्यक्रमाच्या ठिकाणी जास्तीत जास्त 15,000 लोक उपस्थित राहू शकतात. अशा परिस्थितीत 15 हजार लोकांनाच कार्यक्रमाला बोलावले पाहिजे. अधिक लोकांना आमंत्रित केल्यामुळे होणाऱ्या गैरसोयीला आयोजक जबाबदार असतील. कार्यक्रमादरम्यान शस्त्रास्त्र कायद्याचे उल्लंघन होता कामा नये. कार्यक्रमादरम्यान कोणतीही शस्त्रे, तलवारी, स्फोटके दाखवू नयेत.

Advertisement

बैठकीदरम्यान कोणत्याही व्यक्तीचा किंवा समाजाचा अपमान होणार नाही याची काळजी घेणे आवश्यक आहे. त्याच वेळी, लाऊडस्पीकरच्या वापरामुळे वायू प्रदूषण नियमांचे उल्लंघन होता कामा नये. असे झाल्यास त्या व्यक्तीला पर्यावरण संरक्षण कायदा 1986 च्या कलम 15 अंतर्गत 5 वर्षांचा तुरुंगवास आणि 1 लाख रुपये दंड होऊ शकतो. याशिवाय पोलीस तपास, बॅरिकेड्स, वाहन पार्किंग, वाहतूक यासह अनेक गोष्टींबाबत नियम जारी करण्यात आले आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply