Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Todays Recipe : कमी वेळात तयार करा टोमॅटो राइस.. ही आहे एकदम सोपी रेसिपी..

अहमदनगर – आपल्याकडे विविध भाज्यांमध्ये टोमॅटोचा वापर केला जातो. याशिवाय दररोज तयार होणाऱ्या न्याहारी आणि डाळीच्या भाज्यांमध्येही टोमॅटो वापरला जातो. आज आम्ही तुम्हाला टोमॅटोपासून बनवलेल्या आणखी एका स्वादिष्ट पदार्थाची रेसिपी सांगत आहोत. तुम्हाला भूक लागली असेल आणि जास्त वेळ स्वयंपाक करण्यात घालवायचा नसेल, तर तुम्ही अगदी कमी वेळात टोमॅटो राइस (Tomato Rice Recipe) तयार करू शकता. ते बनवण्यासाठी तुम्हाला टोमॅटो, कांदा, लसूण, अद्रक आणि काही रोज वापरण्यात येणारे मसाले हवे आहेत. चला जाणून घेऊया खास रेसिपीबद्दल..

Advertisement

साहित्य – तांदूळ 2 वाट्या, टोमॅटो 4 जाड तुकडे, कांदा 1 लहान तुकडा, अद्रक किसलेले अर्धा चमचा, लसूण – 5-6, हिरवी मिरची 2, हळद अर्धा चमचा, धने पावडर 1 चमचा, लाल तिखट 1 चमचा, मोहरी अर्धा चमचा, जिरे 1 चमचा, कढीपत्ता 4-5, तेल 2 चमचे, मीठ चवीनुसार.

Advertisement

रेसिपी
तांदूळ धुऊन स्वच्छ करा आणि 10 मिनिटे पाण्यात भिजत ठेवा. कढईत तेल गरम करा आणि तेल गरम झाल्यावर त्यात जिरे, मोहरी आणि कढीपत्ता टाका. एक मिनिटानंतर अद्रक आणि लसूण टाकून मंद आचेवर एक मिनिट परतून घ्या. आता त्यात बारीक केलेला कांदा घाला. कांदा पाच मिनिटे मंद आचेवर शिजून त्यात हिरवी मिरची, हळद, लाल तिखट, धनेपूड आणि मीठ टाका.

Loading...
Advertisement

आता त्यात बारीक केलेला टोमॅटो टाका आणि भिजलेला तांदूळ टाका, गरजेनुसार पाणी टाकून झाकून ठेवा आणि भात शिजू द्या. भात शिजल्यावर गॅस बंद करा. टोमॅटो भातामध्ये आणखी काही प्रयोग करायचे असतील तर टोमॅटो बारीक करून भातामध्ये टाकून शिजून घ्या. बारीक केल्यानंतर टोमॅटो टाकत असाल तर लक्षात ठेवा की भात शिजताना कमी पाणी टाका. दह्याबरोबर गरमागरम भात सर्व्ह करा.

Advertisement

Todays Recipe : घरीच तयार करा टेस्टी अन् हेल्दी व्हेजिटेबल खिचडी.. ‘या’ खास पद्धतीने करा तयार..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply