Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

नाश्त्यात करा ‘या’ पदार्थांचा समावेश; वाढत्या वजनाचे टेन्शनही होईल कमी; जाणून घ्या..

अहमदनगर : दिवसाची सुरुवात चहा आणि नाश्त्याने होते. सकाळी नेहमी पोटभर नाश्ता केला पाहिजे, असे सांगितले जाते. डॉक्टरही असेच सांगतात. त्यामुळे सकाळचा नाश्ता नेहमीच पौष्टिक असला पाहिजे. कारण सकाळचा नाश्ता अतिशय खास मानला जातो. त्यामुळे सकाळचा नाश्ताही तुम्हाला ऊर्जा देण्याचे काम करतो. पण अनेकवेळा असे लोक सकाळचा नाश्ता टाळतात ज्यांना वजन कमी करायचे असते. न्याहारी केल्याने वजन वाढणार तर नाही ना, असे त्यांना वाटते.

Advertisement

ही भीती दूर करण्यासाठी नाश्त्यामध्ये अशा काही गोष्टींचा समावेश करा ज्यामुळे तुमचा दिवसभर उत्साह कायम राहील. याबरोबरच वजन कमी करण्याचा तुमचा उद्देशही पूर्ण होऊ शकतो. चला तर मग जाणून घेऊया वजन कमी करण्यासाठी नाश्त्यामध्ये कोणत्या गोष्टींचा समावेश करावा.

Advertisement

तुम्ही नाश्त्यात उपमाचा समावेश करू शकता. यामुळे तुम्हाला भरपूर ऊर्जा मिळते. उपमामध्ये भरपूर प्रमाणात फायबर असते ज्यामुळे तुमचे पोट दीर्घकाळ भरलेले राहते. यामुळे सतत भूक लागणार नाही. उपमा कोलेस्ट्रॉल नियंत्रित ठेवण्यासही मदत करतो. त्यामुळे तुमचे वजनही कमी होण्यास मदत करतो.

Loading...
Advertisement

मूग डाळ तुमचे वजन कमी करण्यात चांगली भूमिका बजावते. याबरोबरच आरोग्यासाठी अनेक फायदे होतात. मुगाच्या डाळीमध्ये भरपूर फायबर असते जे तुमचे पोट भरलेले ठेवण्यास मदत करते. यामध्ये भरपूर प्रोटीन देखील असते, जे शरीरासाठी खूप फायदेशीर मानले जाते. यामुळे तुमची पाचनशक्तीही चांगली राहते. त्यामुळे तुम्ही सकाळच्या नाश्त्यामध्ये मूग डाळ देखील समाविष्ट करू शकता.

Advertisement

घरच्या घरीच बनवा आलू मसाला सँडविच.. सकाळचा नाश्ता होईल स्वादिष्ट

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply