Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Recipe : ‘अशा’ पद्धतीने घरीच तयार करा टेस्टी रवा ढोकळा; सोपी रेसिपी लक्षात ठेवा..

अहमदनगर : रवा ढोकळा हा अतिशय चविष्ट खाद्य पदार्थ आहे. गुजरातचा हा खाद्यपदार्थ बेसना व्यतिरिक्त रव्यापासूनही तयार केला जातो. इतकेच नाही तर ते कमी वेळात तयार होते. अशा परिस्थितीत, आज तुम्हाला हवे असल्यास, तुम्ही संध्याकाळच्या चहाबरोबर नाश्ता म्हणून स्वादिष्ट रवा ढोकळा घेऊ शकता. तुम्हालाही जर रवा ढोकळा पसंत असेल आणि हा पदार्थ घरीच तयार करुन पहायचा असेल तर आज आम्ही तुम्हाला रवा ढोकळा बनवण्याची सोपी पद्धत सांगणार आहोत. या पद्धतीच्या मदतीने तुम्ही घरच्या घरी स्वादिष्ट रवा ढोकळा सहज तयार करू शकाल.

Advertisement

साहित्य – रवा 1 कप, घट्ट दही 1 कप, साखर अर्धा चमचा, हिरवी मिरची पेस्ट 1 चमचा, अद्रक किसलेले 1 चमचा, बेकिंग सोडा 3/4 चमचा,
मोहरी 1 चमचा, तीळ 1/2 चमचा, जिरे अर्धा चमचा, कढीपत्ता 7-8 पाने, हिंग चिमूटभर, हिरवी मिरची 2, कोथिंबीर 2 चमचे, तेल 1 चमचा, मीठ चवीनुसार.

Advertisement

रेसिपी
रवा ढोकळा बनवण्यासाठी प्रथम रवा एका भांड्यात ठेवा. त्यात दही टाकून दोन्ही चांगले मिसळून घ्या. यानंतर हिरवी मिरची पेस्ट, किसलेले अद्रक आणि चवीनुसार मीठ टाकून पुन्हा मिसळून घ्या. हे मिश्रण जाडसर पिठात बनवायचे आहे हे लक्षात ठेवा. आता हे द्रावण 30 मिनिटे बाजूला ठेवा. ठरलेल्या वेळेनंतर, द्रावण घ्या आणि आवश्यक असल्यास, थोडे पाणी टाका आणि पुन्हा एकदा चांगले मिसळून घ्या. आता पिठात चिमूटभर बेकिंग सोडा टाका आणि पिठात फेस येईपर्यंत हळूहळू पिठात मिसळा. यानंतर पिठात बुडबुडे दिसतील. हे बुडबुडे काढण्यासाठी दोन वेळा टॅप करा. आता एका भांड्यात ढोकळा पिठ टाकून 11 मिनिटे वाफवून घ्या. यानंतर ढोकळ्याचे भांडे थंड होण्यासाठी ठेवा. ढोकळे थंड झाल्यावर एका भांड्यात काढा.

Loading...
Advertisement

आता एका छोट्या भांड्यात तेल टाकून गरम करा. तेल गरम झाल्यावर त्यात मोहरी, जिरे, हिंग, तीळ टाका. मोहरी तडतडायला लागली की कढीपत्ता आणि हिरव्या मिरच्या टाका. सर्व मसाला तडतडायला लागल्यावर ढोकळ्यावर ओतून चांगले पसरवा. तुमचा गरमागरम रवा ढोकळा तयार आहे. हिरव्या चटणीबरोबर सर्व्ह करा.

Advertisement

नाश्त्यासाठी तयार करा स्पेशल गुजराती स्टाइल मेथी थेपला; ही आहे सोपी रेसिपी..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply