Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Todays Recipe : नाश्त्यासाठी तयार करा खास दही पराठा; ही आहे एकदम सोपी रेसिपी..

अहमदनगर : उन्हाळ्यात दही पराठ्याची चव वेगळी असते. तुम्ही पराठ्याचे अनेक प्रकार करून पाहिले असतील पण तुम्ही कधी दही पराठा ट्राय केला आहे का, नसेल तर हरकत नाही. आज आम्ही तुम्हाला दही पराठा बनवण्याची रेसिपी सांगणार आहोत. सामान्यतः साधा पराठा, आलू पराठा, मेथी पराठा यांसह अनेक प्रकारचे पराठे घरांमध्ये बनवले जातात. पराठ्याच्या विविध प्रकारांची यादी मोठी आहे. यावेळी तुम्ही वेगळे काहीतरी म्हणून दही पराठा तयार करू शकता. दही पराठा अगदी स्वादिष्ट आहे आणि विशेष म्हणजे, अगदी कमी वेळात तयार होतो. सकाळी नाश्ता तयार करण्यासाठी फार वेळ नसेल तर तुम्ही अगदी कमी वेळात दही पराठा तयार करू शकता.

Advertisement

साहित्य- मैदा 2 कप, दही 1 कप, डाळ अर्धा कप, बारीक केलेला कांदा 1, ओवा 1/4 चमचा, बारीक केलेल्या मिरच्या 3, हळद 1/4 कप, तूप अर्धा वाटी, कोथिंबीर 2 चमचे, तेल.

Advertisement

रेसिपी
दही पराठा बनवण्यासाठी कोथिंबीर घेऊन पाण्याने स्वच्छ करुन बारीक करुन घ्या. आता एक भांडे घ्या आणि त्यात पीठ चाळून घ्या. यानंतर त्यात बारीक केलेला कांदा, हिरवी मिरची, ओवा, हळद, 3-4 चमचे तूप आणि चवीनुसार मीठ टाकून चांगले मिसळून घ्या. यानंतर पिठात दही, डाळ आणि कोथिंबीर टाकून पीठ मळून घ्या. त्यासाठी आवश्यकतेनुसार पाणीही टाकता येते.

Loading...
Advertisement

पीठ मळून झाल्यावर 10 मिनिटे बाजूला ठेवा. ठरलेल्या वेळेनंतर पुन्हा एकदा पीठ चांगले मळून घ्या. आता पिठाचे समान गोळे तयार करा. आता कणकेचा गोळा घेऊन रोटीप्रमाणे लाटून घ्या. त्यावर तूप लावून मग वळवावे. त्याला त्रिकोणी आकार देऊन लाटून घ्या. आता नॉनस्टिक तवा गॅसवर मध्यम आचेवर गरम करण्यासाठी ठेवा. तवा गरम झाल्यावर त्यावर थोडे तेल पसरवा. यानंतर लाटलेला पराठा तव्यावर ठेवा.

Advertisement

काही वेळाने पराठा उलटा करून दुसऱ्या बाजूने तेल लावा. अशा प्रकारे पराठा दोन्ही बाजूंनी गोल्डन ब्राऊन होईपर्यंत भाजून घ्या. आपण इच्छित असल्यास, आपण यासाठी तूप देखील वापरू शकता. याप्रकारे सर्व पिठाचे पराठे तयार करुन घ्या. सर्व एका प्लेटमध्ये ठेवा. अशा प्रकारे तुमचा नाश्त्याचा दही पराठा तयार आहे. लोणच्या किंवा चटणीसोबत गरमागरम सर्व्ह करा.

Advertisement

नाश्त्यात वेगळे काहीतरी.. ‘अशा’ पद्धतीने तयार करा टेस्टी अन् हेल्दी जीरा पराठा; रेसिपी माहिती करुन घ्या..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply