Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Recipe : बटाट्याचे पापड तयार करण्याची एकदम वेगळी रेसिपी; पापड होतील एकदम टेस्टी..

मुंबई : आता मार्च महिना सुरू झाला तसा उन्हाळाही जाणवू लागला आहे. दुपारच्या वेळी तापमान वाढण्यास सुरुवात झाली आहे. या काळात आपल्याकडे प्रत्येक घरी पापड तयार केले जातात. तांदूळ, रवा, साबुदाण्याचे पापड केले जातात. काही जण बटाट्याचेही पापड तयार करतात. बटाट्याचे पापड मुख्यतः उकळवून आणि नंतर मॅश करून बनवले जातात. तर कच्चा बटाटा बारीक करून चविष्ट पापडही बनवले जातात.

Advertisement

हे पापड तयार करण्यासाठी जास्त कष्ट पडत नाहीत. यावेळी तुम्ही जर पापड बनवण्याचा विचार करत असाल तर कच्च्या बटाट्यातूनही काही पापड बनवून पहा. हे पापड कसे तयार करायचे याची एकदम सोपी रेसिपी आज आम्ही सांगणार आहोत. याद्वारे तुम्ही कमी वेळात चवदार पापड तयार करू शकता.

Advertisement

साहित्य-बटाटा, मीठ, बारीक केलेली लाल मिरची, काळी मिरी, धने, जिरे.

Loading...
Advertisement

रेसिपी
प्रथम बटाटे सोलून पाण्याने स्वच्छ करुन घ्या. आता बटाट्याचे तुकडे करून मिक्सरमध्ये बारीक वाटून घ्या. जर तुम्हाला गरज असेल तर तुम्ही त्यात थोडे पाणी देखील टाकू शकता. बटाटे बारीक झाले असतील तर एका भांड्यात काढून घ्या. आता एक तवा घ्या, त्यात बटाट्याच्या दुप्पट पाणी टाकून उकळा. भांडी जड तळाची असावीत हे लक्षात ठेवा अन्यथा बटाटे तळाशी चिकटण्याची भीती असते. आता हे द्रावण उकळून घट्ट करा.

Advertisement

त्यात जिरे, लाल मिरची, मीठ टाका. ते उकळत राहा. तुम्हाला वाटले तर यामध्ये बारीक केलेली कोथिंबीर सुद्धा टाकू शकता. घट्ट झाल्यावर गॅस बंद करा. हे द्रावण थंड होण्यासाठी ठेवा. आता पॉलिथिन उन्हात पसरवा. आता चमच्याच्या मदतीने पापड त्यावर पिठात टाकून पसरवा. हे पापड दोन दिवस उन्हात वाळवा. तुम्ही पापड पंख्याखाली दिवसभर उन्हात वाळवून सुकवू शकता. वाळल्यावर हे पापड तेलात तळून चहासोबत सर्व्ह करा.

Advertisement

जिरे टाकून ‘अशा’ पद्धतीने तयार करा तांदळाचे पापड; रेसिपीही आहे एकदम सोपी..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply