Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

टेस्टी अन् हेल्दी नाश्ता हवाय; मग, या 3 साऊथ इंडियन डिश तयार कराच; रेसिपीही आहे अगदी सोपी..

अहमदनगर : दक्षिण भारतीय खाद्य पदार्थ केवळ दक्षिण भारतात लोकप्रिय आहेत असे नाही तर आता या खाद्यपदार्थांना जगभरात ओळख मिळाली आहे. देशभरातही हे पदार्थ विशेष प्रसिद्ध आहेत. दक्षिणेत मिळणारे पदार्थ स्वादिष्ट तर असतातच पण आरोग्यासाठीही खूप फायदेशीर असतात. या पदार्थांसोबत नारळाच्या चटणीचे कॉम्बिनेशन अप्रतिम आहे. तुम्हालाही रोजचा साधा नाश्ता करण्याचा कंटाळा येत असेल तर आज आम्ही तुमच्यासाठी दक्षिणेतील 3 स्वादिष्ट आणि पौष्टिक पदार्थ घेऊन आलो आहोत. जे अगदीच स्वादिष्ट आहेत, आणि तयार करायलाही सोपे आहेत.

Advertisement

इडली
इडली हा अतिशय चवदार आणि आरोग्यदायी नाश्ता आहे. ते बनवायलाही खूप सोपे आहे. तांदूळ आणि रवा या दोन्हीपासून इडली बनवली जाते. हे करण्यासाठी तांदूळ आणि उडीद डाळ रात्रभर भिजत ठेवा. दुसऱ्या दिवशी बारीक बारीक करा. आता त्यात थोडे मीठ टाकून इडली मेकरच्या मदतीने इडली बनवा. सांबार बरोबर इडली सर्व्ह करू शकता, जर तुम्हाला सांबार आवडत नसेल तर नारळाच्या चटणीसोबत पण खाऊ शकता.

Advertisement

मसाला डोसा
मसाला डोसा खाण्यास जितका स्वादिष्ट आहे तितकाच तो आरोग्यासाठी फायदेशीर आहे. मसाला डोसा बनवण्यासाठी उडीद डाळ आणि तांदूळ भिजून गुळगुळीत पेस्ट तयार करा. आता या पिठाचे नॉन-स्टिक तव्यावर डोसे बनवा. सारणासाठी उकडलेल्या बटाट्यात टोमॅटो, हिरवी मिरची, भाजलेली चणाडाळ आणि चवीनुसार मीठ मिसळून घ्या, हवे असल्यास डोशावर पसरवा. त्यात तुम्ही कांदा आणि पनीरही वापरू शकता. आता सांबार आणि नारळाच्या चटणीसोबत गरमागरम सर्व्ह करा.

Loading...
Advertisement

रवा आप्पे
रवा आप्पे खायला स्वादिष्ट आणि पौष्टिक आहे कारण त्यात भाज्या वापरल्या जातात. हे करण्यासाठी रवा घ्या आणि त्यात दही मिसळा आणि थोडा वेळ फुगण्यासाठी ठेवा. आता त्यात तुमच्या आवडीच्या भाज्या टाका आणि त्यात मोहरी आणि कढीपत्ता तळून मिसळून घ्या. शेवटी मीठ टाकून आप्पे मेकरमध्ये शिजू द्या. तुमचे आप्पे तयार आहे. तुम्ही त्यांना नारळाची चटणी किंवा हिरव्या चटणीसोबत सर्व्ह करू शकता.

Advertisement

हटके Recipe : असा बनवा पोह्यांचा अतिशय झटपट आणि चविष्ट नाश्ता

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply