Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Recipe : ‘अशा’ पद्धतीने तयार करा हॉटेल स्टाइल मलाई कोफ्ता.. रेसिपीही आहे एकदम खास

अहमदनगर : मलाई कोफ्ता हा भारतीय खाद्यपदार्थांपैकी एक प्रसिद्ध खाद्य पदार्थ आहे. ही एक मलाईदार डिश आहे जी पराठे किंवा नानसह सर्व्ह करता येते. आपल्याकडे एखाद्या खास प्रसंगी मलाई कोफ्ता तयार केला जातो. तसेच काही ठिकाणी नेहमीच हा खाद्य पदार्थ तयार केला जातो. त्यामुळे तुम्हाला रोजच्या पेक्षा काहीतरी वेगळे ट्राय करण्याची इच्छा असेल तर तुम्ही हा स्वादिष्ट खाद्य पदार्थ तयार करू शकता. मलाई कोफ्ता कसा तयार करायचा, याची तुम्हाला माहिती नसेल तर आज आम्ही तुम्हाला याबाबत माहिती देणार आहोत. चला तर मग, जाणून घेऊ या काय रेसिपी आहे.

Advertisement

साहित्य- कोफ्तासाठी- तीन उकडलेले बटाटे, पनीर अर्धा कप किसलेले, कॉर्न फ्लोअर 2 चमचे, लाल मिरची पावडर अर्धा चमचा, धनेपूड अर्धा चमचा, भाजलेले जिरेपूड 1/4 चमचे, गरम मसाला 1/4 चमचा, मीठ चवीनुसार, तेल आवश्यकतेनुसार.

Advertisement

ग्रेव्हीसाठी- कांदा 2 बारीक केलेले, टोमॅटो 2 बारीक केलेले, अद्रक बारीक केलेले, हिरव्या मिरच्या 2, काजू 4 ते 5, काळी मिरी 3 ते 4, तमालपत्र 1 हिरवी वेलची 2, मलाई 1 चमचा, हळद 1/4 चमचा, लाल मिरची पावडर 1 चमचा, धने पावडर 1 चमचा, गरम मसाला 1/4 चमचा, कसुरी मेथी 1/2 चमचा, चवीनुसार मीठ.

Advertisement

रेसिपी
कोफ्ता बनवण्यासाठी आधी उकडलेले बटाटे मॅश करा किंवा किसून घ्या, नंतर किसलेले पनीर, कॉर्न फ्लोअर, मीठ, लाल तिखट, धनेपूड, भाजलेले जिरे पावडर आणि गरम मसाला टाकून चांगले मिसळा. तयार मिश्रणाचे छोटे गोळे बनवा. दुसरीकडे तळण्यासाठी तेल गरम करा. गोळे मध्यम आचेवर गोल्डन ब्राऊन होईपर्यंत तळून घ्या. तळल्यानंतर बाहेर काढून बाजूला ठेवा.

Loading...
Advertisement

ग्रेव्ही बनवण्यासाठी कढईत 1 चमचा तेल गरम करून त्यात किसलेले अद्रक, बारीक केलेली हिरवी मिरची, काळी मिरी, तमालपत्र, वेलची आणि दालचिनी टाकून काही सेकंद परतून घ्या. आता त्यात चिरलेला कांदा टाका आणि गुलाबी होईपर्यंत तळा. नंतर त्यात काजू टाका चांगले मिसळा आणि शिजू द्या.

Advertisement

यानंतर त्यात टोमॅटो टाकून मऊ होईपर्यंत शिजू द्या. नंतर मीठ टाकून एक मिनिट चांगले मिसळून घ्या आणि नंतर गॅस बंद करा. हे मिश्रण थंड झाल्यावर गुळगुळीत पेस्ट बनवा आणि आवश्यक असल्यास त्यात पाणी टाकू शकता. आता एका कढईत तूप गरम करून त्यात मोहरी, 1 बारीक केलेली हिरवी मिरची, लाल तिखट आणि धनेपूड घालून नीट मिसळून घ्या. आता त्यात तयार पेस्ट आणि थोडे पाणी टाकून मध्यम आचेवर चांगले शिजू द्या.

Advertisement

सातत्य राखण्यासाठी आवश्यकतेनुसार पाणी टाकावे, कारण कोफ्ते ग्रेव्ही शोषून घेतात. झाकण ठेवून 2 मिनिटे शिजू द्या आणि वेळोवेळी तपासा. शिजल्यानंतर, मलाई टाका आणि चांगले मिसळा. सर्व्ह करण्यापूर्वी ग्रेव्हीमध्ये कोफ्ते टाका. चविष्ट मलाई कोफ्ता तयार आहे.

Advertisement

नाश्त्यासाठी कमी वेळात तयार करा टेस्टी बेसन ब्रेड टोस्ट.. रेसिपीही आहे एकदम सोपी..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply