Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

आपल्या दातांच्या आरोग्याची काळजी घ्या; ‘या’ काही सोप्या टिप्स फॉलो करा; दात होतील बळकट

अहमदनगर : दात आपल्यासाठी खूप महत्वाचे आहेत. पण आपल्याकडे दातांच्या समस्यांकडे फारसे गांभीर्याने घेतले जात नाही. येथील अनेकांना हिरड्यांचा आजार आहे पण त्याकडे दुर्लक्ष केले जाते. जनजागृतीअभावी ग्रामीण भागात दातांची समस्या अधिक आहे. शहरांमध्ये जंक फूड आणि इतर काही घातक जीवनशैलीच्या सवयींमुळे दातांच्या समस्या निर्माण होतात. अयोग्य आहार आणि अन्नात साखरेचे प्रमाण जास्त असल्याने लोक दातांच्या आजारांचा मोठ्या प्रमाणात सामना करत आहेत.

Advertisement

दातांच्या किरकोळ समस्येकडे दुर्लक्ष करू नये आणि शक्य तितक्या लवकर दातांच्या डॉक्टरांना भेटले पाहिजे. दातदुखी, हिरड्यांमधून रक्त येणे आणि दातांमधील संवेदनशीलता याकडे दुर्लक्ष करू नये. तरुणांव्यतिरिक्त लहान मुलांमध्येही दातांच्या समस्या आढळतात. त्यामुळे दातांचे आरोग्य राखणे आपल्या हातात आहे. या समस्येकडे दुर्लक्ष करू नये आणि सर्वात महत्वाचे म्हणजे नियमितपणे दातांची काळजी घेणे जास्त महत्वाचे आहे. तुम्ही या काही उपायांनी आपल्या दातांची काळजी घेऊ शकता.

Loading...
Advertisement

दिवसातून दोनदा ब्रश करा. जास्त साखर खाणे टाळा, पिष्टमय पदार्थांमुळेही दातांना इजा होऊ शकते, जीभ नियमितपणे स्वच्छ करा, कोणत्याही असामान्य लक्षणांकडे दुर्लक्ष करू नका. जर हिरड्या सुजल्या असतील किंवा रक्तस्त्राव होत असेल तर दंतवैद्याचे तत्काळ मार्गदर्शन घ्या, दर 6 महिन्यांनी दातांची तपासणी करा. दात स्वच्छ करणे खूप महत्वाचे आहे. या काही सोप्या घरगुती उपायांनी तुम्ही तुमच्या दातांची काळजी घेऊ शकता.

Advertisement

दातदुखी व किडल्यावर फिकर नॉट; ‘हे’ 4 घटक अशावेळी ठरतील उपकारक

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply