Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

वेगळे काहीतरी : हिवाळ्यात वाटाण्यापासून तयार करा ‘हे’ तीन पदार्थ.. कमी वेळात होतील तयार

अहमदनगर : सध्याच्या हिवाळ्याच्या दिवसात हिरवे वाटाणे मोठ्या प्रमाणात उपलब्ध असतात. तुम्ही त्यांचा आहारात अनेक प्रकारे समावेश करू शकता. तुमच्या आहारात अनेक प्रकारच्या पोषक तत्वांचाही समावेश करतात. हिरवे वाटाणे फायबर, प्रथिने, जीवनसत्त्वे आणि इतर आवश्यक पोषक तत्वांनी समृद्ध असतात. ते आरोग्यासाठीही खूप फायदेशीर आहेत. त्याची चव हलकी गोड असते. विविध प्रकारचे पदार्थ बनवण्यासाठी तुम्ही मटार वापरू शकता. त्यात मटर कबाब, मटर पराठा आणि मटर करंजी असे काही खाद्य पदार्थ आहेत.

Advertisement

मटर कबाब
ही शाकाहारी कबाब रेसिपी घरी बनवायला सोपी आणि झटपट आहे. तुम्ही फक्त काही पदार्थ आणि मसाल्यांनी मटर कबाब घरी बनवू शकता. तुम्हाला फक्त मटार, पालक, अद्रक, हिरवी मिरची आणि ब्रेड यांचे मिश्रण टाकायचे आहे. मीठ आणि मिरपूड मिसळून करावे. बेसनाच्या पिठात गुंडाळून त्याचे गोल आकार बनवा. नंतर कढईत तेल गरम करून कबाब दोन्ही बाजूंनी ब्राऊन करून घ्या. त्यानंतर स्वादिष्ट कबाब तयार आहेत. त्यावर कांदा टाकून सर्व्ह करा.

Advertisement

मटर करंजी
वाटाण्याची करंजी तयार करण्यासाठी ताजे वाटाणे, नारळ आणि काही मसाल्यांची गरज आहे. सर्व प्रथम, मैदा, रवा, मीठ आणि तूप एकत्र करून पीठ मळून घ्या. करंजी भरण्यासाठी खोबरे, हिरवी मिरची, कोथिंबीर, पुदिना आणि जिरे बारीक करून पेस्ट बनवा. त्यात वाटाणे, किसलेले नारळाचे मिश्रण, ओवा, मीठ आणि लिंबाचा रस टाका. पिठाचे लहान आकाराचे गोळे करा. नंतर लाटून घ्या, नंतर त्यात तयार मिश्रण टाका, पीठ दाबून बंद करा आणि मध्यम आचेवर गोल्डन ब्राऊन होईपर्यंत तळून घ्या. चटणीसोबत सर्व्ह करा.

Loading...
Advertisement

मटर पराठा
बटाटा आणि कांदा पराठ्याचा कंटाळा आला असेल तर मटार पराठ्याचा पर्याय आहे. कांद्याशिवाय, लसूणशिवाय हे पराठे नाश्ता किंवा दुपारच्या जेवणासाठी बनवता येतात. सर्वप्रथम मैदा आणि पाणी एकत्र करून पीठ मळून घ्या. त्याचे छोटे गोळे बनवा. गोल गोळे चपटे झाल्यावर पातळ लाटून घ्या. लाटलेल्या पराठ्यात एक चमचा मटार, जिरे, मिरची पावडर आणि हिंग घालून एकत्र करा. सर्व बाजूंनी बंद करा. कोरडे पीठ वापरून पराठा लाटून घ्या. गरम तव्यावर पराठे ठेवा. नंतर पराठ्यावर थोडे तूप लावा. दोन्ही बाजूंनी तपकिरी होईपर्यंत भाजून घ्या, त्यानंतर गरमागरम पराठा चटणीबरोबर सर्व्ह करा.

Advertisement

आजची रेसिपी : वाटाण्यापासून तयार करा टेस्टी अन् हेल्दी बर्फी; जाणून घ्या, सोपी रेसिपी..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply