Take a fresh look at your lifestyle.

कुरकुरीत बटाटे तयार करण्यासाठी काही खास टिप्स; जाणून घ्या, डिटेल..

अहमदनगर : आपल्याकडे रोजच्या आहारात बटाटा जास्त प्रमाणात वापरला जातो. बटाट्यापासून तयार होणाऱ्या खाद्यपदार्थांची यादी मोठी आहे. बटाट्याची भाजी तर प्रत्येक घरात केली जाते. कुरकुरीत भाजी ही आता पसंत केली जाते. हॉटेल किंवा रेस्टॉरंटप्रमाणे घरी कुरकुरीत बटाट्याची करी बनवण्याचा प्रयत्न करूनही अनेकांना अशी भाजी घरी बनवता येत नाही. जर तुम्हालाही कुरकुरीत बटाट्याची करी खाणे आवडत असेल, परंतु अनेक प्रयत्नांनंतरही तुम्ही बटाट्याच्या करीमध्ये कुरकुरीतपणा आणू शकत नसाल, तर आम्ही तुम्हाला काही टिप्स सांगणार आहोत, ज्याच्या मदतीने तुम्ही स्वादिष्ट कुरकुरीत बटाट्याची भाजी तयार करू शकता.

Advertisement

परफेक्ट क्रिस्पी आणि कुरकुरीत भाजलेले बटाटे बनवण्यासाठी बटाट्यातील स्टार्च कमी करणे आवश्यक आहे. बटाट्यामध्ये भरपूर स्टार्च असते. स्टार्च काढून टाकण्यासाठी संपूर्ण बटाटा मीठ मिसळलेल्या पाण्यात बुडवून घ्या. आपण ते रात्रभर पाण्यात किंवा स्वयंपाक करण्यापूर्वी एक तास आधी ठेवू शकता. यानंतर बटाटे पाण्यातून बाहेर काढा आणि कोरडे करुन घ्या.

Advertisement

कुरकुरीत बटाटे बनवायचे असतील तर लक्षात ठेवा की बटाट्याचे तुकडे समान आकाराचे असले पाहिजेत. जेव्हा तुम्ही वेगवेगळ्या आकाराचे बटाटे कापता तेव्हा सुरुवातीला मोठे तुकडे कुरकुरीत होऊ शकतात. जर तुम्ही सर्व बटाटे कुरकुरीत होण्याची वाट पाहत असाल तर कुरकुरीत बटाटे लवकर जळू शकतात. त्यामुळे नेहमी समान आकाराचे बटाटे कापून घ्या.

Advertisement

बटाटे कुरकुरीत बनवण्यासाठी पुरेशा प्रमाणात तेल वापरणे फार महत्वाचे आहे. बर्‍याच वेळा आलू क्रिस्पी आणि कुरकुरीत बनवायचा असतो, पण पुरेसे तेल न वापरल्यामुळे बटाटे नीट तळले जात नाहीत.

Advertisement

कुरकुरीत बटाटे बनवताना हे लक्षात ठेवा की लाल तिखट, गरम मसाला, धनेपूड इत्यादी मसाले बटाटे शिजल्यावरच वापरावेत. बटाटे शिजल्यावर मसाले टाकल्याने बटाटे कुरकुरीत होण्यास खूप मदत होते. मसाले अगोदरच टाकले तर बटाटे जास्त शिजले तर मसाले जळण्याची भीती असते.

Advertisement

हिवाळ्यात घरीच तयार करा स्पेशल आलू टिक्की; ‘ही’ आहे अगदी सोपी रेसिपी..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply