Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

रिलेशनशिप टिप्स : नवविवाहित जोडप्याने या गोष्टींची घ्यावी विशेष काळजी.. नातं होईल घट्ट

अहमदनगर : वैवाहिक जीवन आनंदी करण्यासाठी, लग्नाचे सुरुवातीचे दिवस चांगले असणे देखील आवश्यक आहे. लग्नानंतर नवविवाहित पती-पत्नीने एकमेकांना समजून घ्यावे लागते. लग्नाच्या सुरुवातीच्या दिवसांत जर त्यांच्यात एकमेकांबद्दल विश्वास निर्माण झाला तर आयुष्यात येणारे दिवस चांगले जातात.

Advertisement

दुसरीकडे नवीन लग्नात काही चुकीचे घडले, तर मनातील तेढ आयुष्यभर वाढते. म्हणूनच नवविवाहित जोडप्यासाठी हे आवश्यक आहे की त्यांच्या लग्नानंतर सर्व काही चांगले आहे. यासाठी जोडप्याने एकमेकांबद्दल जाणून घेतले पाहिजे. जीवनात होणारे बदल सकारात्मकतेने अंगीकारले पाहिजेत. यासोबतच लग्नाच्या सुरुवातीच्या काळात गैरसमज किंवा चुका होऊ नयेत यासाठी पती-पत्नीने काही गोष्टींकडे विशेष लक्ष दिले पाहिजे.

Advertisement

एकमेकांशी बोला : कोणत्याही नात्यात दुरावा येण्याचे एक कारण म्हणजे उघडपणे न बोलणे. जेव्हा एक पुरुष आणि एक स्त्री गाठ बांधतात तेव्हा ते एकमेकांशी फारसे परिचित नसतात. अनेकदा आयोजित विवाहांमध्ये वधू आणि वर एकमेकांना चांगले ओळखत नाहीत. म्हणूनच दोघांनी मोकळेपणाने संवाद साधला पाहिजे. जेणेकरून त्यांना एकमेकांच्या सवयी आणि आवडी-निवडी समजू शकतील. जेव्हा ते आपापसात आपल्या भावना व्यक्त करतात, तेव्हा अनेक प्रकारचे गैरसमजही दूर होतात.

Advertisement

एकमेकांना स्पेस द्या : लग्नाआधी मुलगा आणि मुलगी आपलं हवं ते आयुष्य जगत असतात. पण लग्नानंतर दोघांचेही आयुष्य बदलून जाते. अशा परिस्थितीत, त्यांना नवीन जीवनाशी जुळवून घेण्यासाठी अधिक वेळ हवा आहे. दरम्यान, एकमेकांना स्पेस द्यावी. जोडीदाराला थांबवू नका. असे केल्याने तुमचा पार्टनर तुमच्यापासून दूर राहू शकतो. तुम्हाला त्यांच्यात काही चूक वाटत असेल किंवा तुम्हाला त्यांना काही करण्यापासून रोखायचे असेल तर त्यांना पटवून देण्याचा प्रयत्न करा.

Loading...
Advertisement

समजून घ्यायला वेळ द्या : नवीन लग्न असेल तर जोडीदाराला एकमेकांशी जुळवून घेण्यात अडचण येऊ शकते. एकमेकांसोबत राहण्यासाठी किंवा त्यांना समजून घेण्यासाठीही वेळ लागू शकतो. दरम्यान, तुमचा पार्टनर तुमच्यानुसार असेल अशी अपेक्षा करू नये. या नवीन नात्याशी जुळवून घेण्यासाठी तिला वेळ द्या. यामुळे दोघांमध्ये चांगली समज निर्माण होईल.

Advertisement

स्वतःला समायोजित करायला शिका : सुखी वैवाहिक जीवनासाठी तुमच्या जोडीदाराकडून काही अपेक्षा असतील तर त्यांच्याही अपेक्षा पूर्ण करणे आवश्यक आहे. नात्यात दोघांनाही जुळवून घ्यावं लागतं. म्हणून, जर तुम्ही त्यांना जुळवून घेण्यासाठी वेळ देत असाल तर स्वत:ला देखील समायोजित करा.

Advertisement

तुमच्या जोडीदारासाठी नवीन लग्नाचे बंधन सोपे करण्याचा प्रयत्न करा. त्यांना जागा द्या. जसे तुम्हाला त्यांच्याशी बोलायचे आहे, तुमच्या जोडीदाराशी तुम्हाला हवे तेव्हा बोलण्याचा प्रयत्न करण्याऐवजी त्यांच्या वेळेनुसार बोला. जेणेकरून तो तुमच्याशी मनापासून बोलू शकेल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply