Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

ओमिक्रॉनची भीती : इतके टक्के कर्मचारी म्हणतात आपले ‘वर्क फ्रॉम होम’च बरे

अहमदनगर : देशात कोविड-19 चे रुग्ण पुन्हा एकदा झपाट्याने वाढू लागले आहेत. या तीव्र वाढीमागे नवीन Omicron प्रकार जबाबदार असल्याचे मानले जाते. या पार्श्वभूमीवर दिल्ली, महाराष्ट्र, मध्य प्रदेश आणि पश्चिम बंगाल या राज्यांनी निर्बंध लादण्यास सुरुवात केली आहे. केंद्र सरकारने लोकांना कोरोनाशी संबंधित नियमांचे काटेकोरपणे पालन करण्याचे आवाहन केले आहे.

Advertisement

राज्यांमधील वाढत्या प्रकरणांमध्ये, 67% कार्यालयीन कर्मचारी घरून काम करण्यास इच्छुक आहेत. या लोकांचे म्हणणे आहे की ओमिक्रॉन प्रकार पाहता ‘घरातून काम’ अनिवार्य केले पाहिजे. तीनपैकी दोन कर्मचारी घरून काम करू इच्छितात. स्थानिक मंडळाने केलेल्या सर्वेक्षणात असे समोर आले आहे की 58 टक्के कर्मचारी सध्या त्यांच्या कार्यालयात काम करत आहेत. यापैकी 36 टक्के लोक म्हणतात की त्यांच्या कार्यालयात हवेच्या वेंटिलेशनची चांगली व्यवस्था आहे. स्थानिक वर्तुळाला त्याच्या सर्वेक्षणातून कर्मचाऱ्यांचे मत जाणून घ्यायचे होते.

Advertisement

कार्यालयांमध्ये हवेच्या वेंटिलेशनची योग्य व्यवस्था, ‘वर्क फ्रॉम होम’बाबत कर्मचाऱ्यांचे मत यासह अनेक मुद्द्यांचा या सर्वेक्षणात समावेश करण्यात आला होता. या सर्वेक्षणात २८ हजार कर्मचाऱ्यांनी आपला अभिप्राय दिला. त्यापैकी ६३ टक्के पुरुष तर ३७ टक्के महिला होत्या.

Loading...
Advertisement

देशातील ओमिक्रॉन प्रकारांची वाढती प्रकरणे आणि कार्यालयांमध्ये होणारी गर्दी आणि पुरेशा हवेच्या वेंटिलेशनचा अभाव लक्षात घेऊन सर्वेक्षणात 67 टक्के लोकांनी असे म्हटले आहे की सरकारने डेस्क जॉब करणार्‍या लोकांना घरून काम देणे अनिवार्य केले पाहिजे.

Advertisement

तथापि, कोविड-19 च्या प्रकरणांमध्ये वाढ झाल्यानंतर, राज्य सरकारांनी सर्व सरकारी आणि खाजगी कार्यालयांना अर्ध्या क्षमतेने काम करण्याचे निर्देश दिले आहेत. या सर्वेक्षणात समाविष्ट असलेल्या तीनपैकी दोन जणांचे मत आहे की तीन महिन्यांत देशात कोरोनाची तिसरी लाट येऊ शकते. त्यामुळे परिस्थितीचा आढावा घेतल्यानंतर आवश्यक निर्बंध आणि उपाययोजनांचा विचार केला पाहिजे.

Advertisement

LocalCircles चे चेअरमन सचिन तापडिया यांनी सांगितले की, यूएसमधील सेंटर फॉर एपिडेमिक कंट्रोल अँड प्रिव्हेन्शनने चेतावणी दिली आहे की SARS-Cov-2 चे सूक्ष्म कण घराबाहेरील भागापेक्षा जास्त वेगाने पसरतात. त्यामुळे कार्यालयात मोठ्या प्रमाणावर काम करणाऱ्या आणि गर्दी करणाऱ्या बहुतांश भारतीयांच्या चिंता वाढल्या आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply