Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

रिलेशनशिप टिप्स : भावाच्या या चार सवयी बहिणीला कधीच आवडत नाहीत…

अहमदनगर : भाऊ-बहिणीच्या नात्यात जितके प्रेम असते तितकेच भांडणे आणि मतभेद असतात. दोघेही एकमेकांना त्रास देतात. दिवसभर भांडतात पण भाऊ-बहीण एकमेकांना सगळ्यात जास्त मदत करतात. एकमेकांना पाठीशी घालण्याचा किंवा त्यांच्या चुका लपवून ठेवण्याचा विषय असो. भाऊ-बहिणीमध्ये हे घडते. हे असे नाते आहे जे काळाबरोबर अधिक घट्ट आणि घट्ट होत जाते.

Advertisement

भाऊ-बहिणी आपल्या आई-वडिलांना जे सांगू शकत नाहीत ते शेअर करतात. स्वप्न असो किंवा काही रहस्य, भाऊ-बहीण एकमेकांना सर्व काही सांगतात. पण तुम्हाला माहित आहे का की भाऊ आणि बहिणीमध्ये इतके घट्ट नाते असूनही काही गोष्टी अशा असतात ज्या बहिणीला तिच्या भावाने केलेल्या कधीच आवडत नाहीत. मुलांना हे माहित असले पाहिजे की त्यांच्या प्रेमळ बहिणीला तिच्या भावाच्या कोणत्या सवयी आवडत नाहीत.

Advertisement

घरच्या कामात मदत करत न करणे : आजकाल आई-वडील भाऊ आणि बहीण दोघांनाही सारखेच संगोपन देतात. पण मुलींना घरच्या कामात टाकणे आणि त्याच कामाची जबाबदारी भावावर न दिल्याने बहिणीला राग येऊ शकतो. बहिण जशी घराच्या कामात मदत करते तसा  भाऊ घरच्या कामात मदत करत नाही. हे बहिणीला अजिबात आवडत नाही. तिला वाटते भावाने घर कामातही मदत करावी.

Loading...
Advertisement

बहिणीच्या प्रत्येक गोष्टीत हस्तक्षेप : भाऊ बहिणींचे संरक्षण करतात. प्रत्येक भावाला आपल्या बहिणीला सुरक्षित आणि आनंदी पाहायचे असते. परंतु यासाठी बहिणीला बोलण्यापासून रोखणे, अतिसंरक्षक असणे चुकीचे आहे. भावांच्या या वागण्याने बहिणींना राग येऊ शकतो.

Advertisement

बहिणीला सतत त्रास देणे : काही भाऊ बहिणीला सतत वेगवेगळ्या प्रकारे त्रास देतात. छोटय़ा छोटय़ा गोष्टींवर बहिणीला त्रास देणे. तिला चिडवणे, असा गोष्टींचे तिला कधीकधी वाईट वाटू शकते. भावाने एका मर्यादेपलीकडे त्रास दिल्यास बहिण नाराज होते.

Advertisement

बहिणीची अडचण न समजणे : अनेकदा भावांना बहिणीच्या समस्या समजत नाहीत. तिच्या  स्वप्नांबद्दल किंवा काही गोष्टींबद्दल समजून घ्यायला हवे. काही वेळा मित्रांमध्ये व्यस्त असल्यामुळे भाऊ बहिणीला वेळ देऊ शकत नाहीत. भावाची ही काळजीमुक्त वृत्ती बहिणीला आवडत नाही.

Advertisement

 

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply