Take a fresh look at your lifestyle.

आजची रेसिपी : नाश्त्यासाठी झटपट बनवा मसालेदार मेथी थेपला.. लागतो टेस्टी

अहमदनगर : हिवाळ्यात गरम गरम चहासोबत मसालेदार फराळ खाण्याची मजा आणखीनच वाढते. अनेकदा या ऋतूमध्ये लोकांना मसालेदार पदार्थ खायला आवडतात. लोकांना सकाळचा नाश्ता किंवा संध्याकाळच्या चहासोबत तळलेले आणि मसालेदार जेवण हवे असते. दुसरीकडे, नाश्ता बनवणाऱ्याला थंडीत स्वयंपाकघरात जास्त वेळ घालवायचा नाही.

Advertisement

अशा वेळी अशा अनेक चविष्ट रेसिपीज शोधल्या तर त्या बनवायला सोप्या आणि झटपट आहेत, पण चवीला चटपटीत आणि गरमागरम चहासोबत स्वादिष्ट लागते. जर तुम्हीही सकाळच्या नाश्त्यात असा झटपट आणि झटपट बनवण्याचा विचार करत असाल, तर इथे तुम्हाला स्नॅक्सच्या अनेक कल्पना दिल्या जात आहेत. यासोबतच तुम्हाला स्वादिष्ट हेल्दी आणि चटपटीत नाश्त्याच्या रेसिपीही सांगितल्या जात आहेत, जेणेकरून तुम्ही सकाळच्या किंवा संध्याकाळच्या नाश्त्यात चहासोबत प्रत्येकाच्या तोंडाची चव वाढवू शकता.

Advertisement

नाश्त्यासाठी निरोगी आणि स्वादिष्ट स्नॅक्स असे : पनीर डंपलिंग्ज, भाजी पोहे, मेथी पालक पकोडे, मेथी थेपला, पराठे.

Advertisement

मेथी थेपला बनवण्यासाठी लागणारे साहित्य : दोन वाट्या मैदा, सुकी मेथी, तेल, मीठ, आले, लसूण आणि हिरवी मिरची पेस्ट, धनेपूड, साखर आणि दही.

Advertisement

मेथी थेपला बनवण्याची कृती : पिठात कोरडी मेथी, मीठ, बारीक चिरलेली हिरवी धणे, साखर आणि थोडे तेल मिक्स करा. त्यात आले, लसूण आणि हिरव्या मिरचीची पेस्ट घाला. दह्याद्वारे पीठ चांगले मळून घ्या. आता त्यावरून पातळ पराठे लाटून घ्या. पॅन गरम करा आणि तुपात पराठा बेक करा. तुमचा मेथी थेपला तयार आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply