Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

नवीन वर्षाच्या पूर्वसंध्येला चटपटीत खायचे तर स्नॅक्समध्ये बनवा ही डिश..

अहमदनगर : संध्याकाळच्या चहासोबत काहीतरी चटपटीत खायचे असेल किंवा लहान मुले चायनीज पदार्थाची मागणी करतात. सकाळी किंवा संध्याकाळी दोन्ही वेळी तुम्ही सोया चापचा नाश्ता तयार करू शकता. बनवायला सोपी असण्यासोबतच ते कमी वेळात तयार होते. सोया चाप लहान मुलांपासून ते ज्येष्ठांच्या आरोग्यासाठी देखील फायदेशीर आहे. चला तर मग जाणून घेऊ या चायनीज आणि इंडियन टेस्टचा सोया चिली चाप कसा तयार करायचा.

Advertisement

साहित्य : सोया चाप बनवायला सोयाबीन वड्या लागतील. सोबत एक चमचा लसूण-आले पेस्ट, कोरड्या लाल मिरच्या. एक कांदा बारीक चिरून. शिमला मिरची बारीक चिरून (तुम्हाला हवे असल्यास तिन्ही प्रकारचे सिमला मिरचीचा समावेश करू शकता. ते रंगात चांगले दिसतील), 1 चमचा सोया सॉस, 1 चमचा लाल मिरची सॉस, 1 टीस्पून शेझवान चटणी, तसेच थोडे पांढरे व्हिनेगर.

Advertisement

कृती : सर्वप्रथम सोया चपला नीट धुवून पाण्यात टाकून उकळवा. नीट शिजल्यावर त्यांचे छोटे तुकडे करून ठेवावे. आता एका कढईत तेल गरम करून सोया चॉपचे तुकडे तळून घ्या. आता दुसरे पॅन गरम करून त्यात तेल घाला. तेल गरम झाल्यावर त्यात लसूण-आलं पेस्ट आणि सुक्या लाल मिरच्या घाला. चांगले मिक्स करून शिजवा.

Loading...
Advertisement

आता या तेलात बारीक चिरलेला कांदा घाला. आणि थोडा कांद्याला हलका लाल रंग आला की त्यात सिमला मिरची घाला. थोडावेळ ढवळून झाल्यावर सिमला मिरची शिजल्यावर त्यात सोया सॉस, रेड चिली सॉस, शेझवान चटणी, व्हिनेगर आणि थोडे पाणी घाला. हे सर्व चांगले मिसळा आणि थोडा वेळ शिजवा.

Advertisement

आता कढईत सोया चाप घाला आणि चांगले मिसळा. आता एका भांड्यात कॉर्नस्टार्च घ्या आणि त्यात पाणी घालून द्रावण तयार करा. हे पातळ पिठ पॅनमध्ये घाला आणि सर्वकाही चांगले मिसळा. चांगली उकळी आली आणि पाणी शिजले की गॅस बंद करून तवा उतरवा. आता एका प्लेटमध्ये गरम गरम सर्व्ह करा.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply