Take a fresh look at your lifestyle.

खबरदारी : नवीन वर्षात प्रियजनांच्या सुरक्षेसाठी या पाच गोष्टींची घ्या विशेष काळजी

अहमदनगर : नवीन वर्ष येणार आहे. 2022 वर्षाचे स्वागत करण्यासाठी लोक उत्साही आहेत.  परंतु, नवीन वर्षाच्या सेलिब्रेशनवर कोरोनाचे सावट आहे. कोविडच्या नवीन ओमिक्रॉन प्रकाराच्या प्रकरणांमध्ये वाढ झाल्यानंतर अनेक शहरांमध्ये प्रशासन कडक झाले आहे. कोविड मार्गदर्शक तत्त्वे जारी करण्यात आली आहेत. ज्यामध्ये नवीन वर्षाच्या उत्सवावर बंदी, रात्रीचा कर्फ्यू, सार्वजनिक ठिकाणी गर्दी करण्यास मनाई इत्यादी अनेक निर्बंध लादण्यात आले आहेत.

Advertisement

मात्र नवीन वर्षाच्या सेलिब्रेशनमध्ये केवळ कोरोना प्रोटोकॉलचे पालन करून तुम्ही किंवा तुमचे कुटुंब सुरक्षित राहू शकत नाही. तुम्हाला आणखी खबरदारी घ्यावी लागेल. कोरोनाची तिसरी लाट येण्याच्या शक्यतेमध्ये तुमचे कुटुंब, मित्र आणि जवळच्या लोकांना सुरक्षित ठेवणे ही तुमची जबाबदारी आहे. अशा परिस्थितीत येत्या वर्षभरात काही गोष्टी लक्षात ठेवून तुम्ही तुमच्या प्रियजनांना कोणत्याही प्रकारच्या धोक्यापासून वाचवू शकता. जाणून घेऊ या नवीन वर्षात कुटुंबाच्या सुरक्षेसाठी काय करावे.

Advertisement

सॅनिटायझरचा वापर : कोरोनाच्या धोक्यात सॅनिटायझर तुम्हाला सुरक्षित ठेवू शकते. अशा परिस्थितीत घराबाहेर पडताना कुटुंबातील सदस्यांना सॅनिटायझर सोबत घेण्यास सांगा. त्याच वेळी कुटुंबातील सदस्य घरी परत आले किंवा मित्र आणि नातेवाईक आले तर त्यांनी हात स्वच्छ करणे आवश्यक आहे.

Advertisement

मास्क विसरू नका : बाहेर पडताना मास्क घालायला विसरू नका. कुटुंबातील इतर सदस्यांनाही याची आठवण करून द्या. काहीवेळा मुले घाईघाईने घराबाहेर पडतात. अशावेळी त्यांना विचारा की त्यांनी मास्क घेतला आहे का?

Advertisement

व्यायामासाठी प्रोत्साहन द्या : लहान मुले असो वा प्रौढ, कुटुंबातील प्रत्येकाला व्यायाम आणि योगासने करण्यास प्रोत्साहित करा. त्यांना रोज योगा किंवा व्यायाम करायला सांगा. त्यांना प्रोत्साहन देण्यासाठी त्यांच्यात सामील व्हा. व्यायामामुळे आरोग्य चांगले राहते आणि प्रतिकारशक्ती मजबूत होते.

Advertisement

आहारात सकस अन्नाचा समावेश करा : आहारात पौष्टिक पदार्थांचा समावेश करा. तुमच्या दैनंदिन आहारातील मेनूमध्ये अशा काही पदार्थांचा समावेश करा, ज्यामुळे तुमची प्रतिकारशक्ती वाढेल. कुटुंबातील सर्व सदस्यांचा आहार निरोगी असल्याची खात्री करा.

Advertisement

सोशल डिस्टन्सिंग महत्वाचे : कोरोनापासून बचावासाठी सोशल डिस्टन्सिंग आवश्यक आहे. घराबाहेर पडताना कुटुंबातील इतर सदस्यांना सोशल डिस्टन्सिंग पाळण्यास सांगा. दुसरीकडे, कुटुंबातील कोणताही सदस्य निरोगी नसल्यास किंवा कोरोनाची लक्षणे आढळल्यास, अंतर ठेवा आणि प्रथम त्यांची चाचणी करा.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply