Take a fresh look at your lifestyle.

गोव्यात करा नवे वर्ष साजरे.. पर्यटकांसाठी या पाच गोष्टी आहेत विनामूल्य

अहमदनगर : काही दिवसांवर नवीन वर्ष आले आहे. भारतात अशी अनेक ठिकाणे आहेत जी नवीन वर्ष साजरे करण्यासाठी प्रसिद्ध आहेत. या ठिकाणी नवीन वर्षाच्या निमित्ताने पार्ट्या, अनेक प्रकारचे कार्यक्रम आणि मौजमजा केली जाते. नववर्षाच्या पूर्वसंध्येला अनेकजण घराबाहेर पडतात. त्याला वर्षाच्या पहिल्या दिवसाचे त्याच्या कुटुंबासह, मित्रांसोबत किंवा जोडीदारासोबत अद्भूत वातावरणात स्वागत करायचे आहे.

Advertisement

या नववर्ष सेलिब्रेशनसाठी प्रसिद्ध शहरांमध्ये गोव्याचे नाव समाविष्ट आहे. गोव्यात नवीन वर्ष साजरे करण्यासाठी देशभरातून लोक येतात. गोवा सुंदर समुद्रकिनाऱ्यांसाठी प्रसिद्ध आहे. पण याच बीचवर नववर्षाच्या पूर्वसंध्येला पार्टीचे आयोजन करण्यात आले आहे. नाचगाणी, चविष्ट खाद्यपदार्थ आणि पेयांसह गोवन पार्टी खूप मजा करते. त्याचबरोबर नवीन वर्षाच्या निमित्ताने गोव्यात लोकांना पाच गोष्टी मोफत मिळणार आहेत. अशा परिस्थितीत, जर तुम्ही नवीन वर्षात हँग आउट करण्याचा विचार करत असाल तर गोव्यात या पाच मोफत गोष्टींचाही विचार करा.

Advertisement

गोवा किल्ला मोफत फिरणे : समुद्राव्यतिरिक्त गोवा किल्ल्यासाठीही प्रसिद्ध आहे. नवीन वर्षाच्या पूर्वसंध्येला तुम्ही गोव्याच्या किल्ल्यालाही भेट देऊ शकता. येथे चापोरा किल्ला, तिरकल किल्ला, कोरजुम किल्ला, रेस मागोस किल्ला, मुरमुगाव किल्ला या ठिकाणी जाता येते. हे साहसासाठी योग्य आहेत.

Advertisement

गोव्याचे चर्च : गोव्यात अनेक ऐतिहासिक चर्च आहेत. देशातील सर्वात जुने चर्च, बॉम जीझस, हे देखील गोव्यात आहे. गोव्यातील या चर्चला तुम्ही भेट देऊ शकता. त्याच वेळी, तुम्ही सी कॅथेड्रल, चर्च ऑफ सेंट फ्रान्सिस, चर्च ऑफ सेंट सेजेटन, माई डी डायस चर्च येथे विनामूल्य फिरू शकता.

Advertisement

गोव्याच्या धबधब्याला मोफत भेट द्या : गोव्याच्या समुद्रकिना-याशिवाय इथल्या धबधब्यातही तुम्ही फ्रेश होऊ शकता. गोव्यातील दूध सागर धबधब्यावर तुम्ही नेचक मोफत अनुभवू शकता आणि त्याचा आनंद घेऊ शकता.

Advertisement

गोवा नाईट क्लब पार्टी विनामूल्य : गोवा रात्रीच्या पार्टीसाठीही प्रसिद्ध आहे. तुम्ही येथे नाईट क्लब पार्ट्यांचा मोफत आनंद घेऊ शकता. संध्याकाळी समुद्रकिनारी वाळूवर या पार्ट्या होतात. जेथे तुम्ही बागा, पालोलम, अरंबोल बीच येथे रात्रीच्या पार्टीचा आनंद घेऊ शकता.

Advertisement

गोव्यात मोफत ट्रेकिंग : गोवा खूप सुंदर आहे. येथील नैसर्गिक सौंदर्य तुम्हाला मोहून टाकेल. या सौंदर्यात तुम्ही दूधसागरजवळील मोलेम नॅशनल पार्कमध्ये फिरू शकता. तुम्ही इथल्या जंगलांच्या भव्य दृश्याचा आनंद घेऊ शकता. भगवान महावीर वन्यजीव अभयारण्यातून ट्रेकिंग करून तुम्ही कृष्णपूर व्हॅलीलाही भेट देऊ शकता.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply