Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Onion Price Issue: म्हणून कांद्याने आणलेय डोळ्यात पाणी..! पहा नेमके काय चालू आहेत मार्केटमध्ये

Please wait..

पुणे : कांद्याचे भाव नफ्याच्या मर्यादेपेक्षा जास्त घसरल्याने उत्पादक शेतकरी बांधव अडचणीत आले आहेत. परिस्थिती अशी आहे की सध्याच्या कांद्याच्या विक्रीतून शेतकरी कांद्याचा उत्पादन खर्चही भागवू शकत नाही आणि सतत तोटा सहन करत आहे. केंद्र सरकारच्या धरसोड प्रवृत्तीमुळे भारतीय कांदा मार्केट जागतिक स्तरावर बदनाम आहे. अशातच उलटसुलट निर्णयाचा फटका आता शेतकरी सहन करत आहेत. (The fall in onion prices beyond a limit has put the farmer brothers in trouble)

Advertisement

शेतकऱ्यांना ज्या भावाने कांदा विकावा लागत आहे, त्यापेक्षा कितीतरी पट अधिक भावाने सर्वसामान्य माणूस त्याची खरेदी करत आहे, हेही यात लक्षात घेण्यासारखे आहे. म्हणजेच यातही फक्त मध्यस्थांची चांदी होत आहे. आपल्या कृषी व्यवस्थेची ही मोठी विडंबना आहे की कोणत्याही वस्तूचे भाव खूप वाढले तरी शेतकऱ्यांना पुरेसा नफा मिळत नाही आणि भाव कमी झाला तर तोटाही शेतकऱ्यांना सहन करावा लागतो. जे नफा कमावतात ते अजूनही अशा पडक्या मार्केटमध्ये पैसे कमावतात. कांदा उत्पादनात महाराष्ट्राचा भारतात पहिला क्रमांक लागतो. एकूण मागणीपैकी ४० टक्के कांद्याचा पुरवठा महाराष्ट्रात होतो. यावेळी येथील शेतकरी कांद्याच्या घसरलेल्या भावाने अवघा महाराष्ट्र चिंतेत आहे.

Advertisement

Advertisement
Loading...

उत्पादन खर्चापेक्षा कमी भावाने कांदा विकल्याने शेतकरी बांधवांचे नुकसान होत आहे. कांद्याचा भाव 15 ते 20 रुपयांवर पोहोचला असताना शेतकऱ्यांना 1 ते 10 रुपयांना कांदा विकावा लागत आहे. हिवाळ्यात खराब हवामानामुळे होणारे नुकसान भरून काढण्यासाठी शेतकऱ्यांनी कांदा उत्पादनाकडे अधिक लक्ष दिले. यंदा कांद्याचे उत्पादन चांगले झाले, त्यामुळे मागणीपेक्षा पुरवठा अधिक असून, अशा स्थितीत शेतकऱ्यांना स्वस्तात कांदा विकावा लागत आहे. याशिवाय आणखी एक कारण आहे की, पूर्वी जिथे कमी प्रमाणात शेतकरी कांद्याची लागवड करत असत, तिथे आता कांद्याची लागवड करणाऱ्या शेतकऱ्यांचा महापूर आला आहे. केंद्र सरकारने प्रोत्साहन दिल्याने मध्यप्रदेश आणि इतर उत्तर भारतीय राज्यात कांदा लागवड वाढली आहे. त्यामुळे स्पर्धाही वाढली आहे. कांद्याचे भाव वाढण्यामागे एक प्रमुख कारण म्हणजे त्याच्या साठवणुकीसाठी पुरेशी सोयीस्कर जागा उपलब्ध नसल्यामुळे शेतकऱ्यांना तो खराब होण्याच्या भीतीने घाईघाईने विकावा लागतो.

Advertisement

Advertisement

अशा कठीण काळात कांद्याचे अतिरिक्त पीक साठवणे हाच पर्याय शेतकरी पाहत आहेत. कांदे नीट साठवले नाहीत तर अर्ध्याहून अधिक खराब होतात. ते सडतात किंवा अंकुर फुटू शकतात. अशावेळी कांदा साठवणुकीची व्यवस्था करूनही नुकसान भरून काढणे अवघड असले, तरी 15 ते 20 टक्क्यांपर्यंत नुकसान भरून काढणे शक्य आहे. कांदा व्यवस्थित साठवून ठेवल्यास तो चार ते पाच महिने योग्य स्थितीत राहू शकतो. खर्चही न मिळाल्याने शेतातील पीक उद्ध्वस्त करणाऱ्या शेतकऱ्यांना यामुळे मोठा आधार मिळणार आहे. (Onion supply of 40 percent of the total demand is done from Maharashtra. At this time the farmers here are worried about the declining prices of onions. Onion has to be sold at less than the cost of production)

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply