Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

IMD Weather Monsoon Update: ‘त्या’ भागात पडणार धुवांधार; पहा काय आहे हवामानाचा अंदाज

Please wait..

कोल्हापूर : कर्नाटकची राजधानी बेंगळुरूसह अनेक जिल्ह्यांमध्ये मंगळवारी मुसळधार पाऊस झाला. या पावसामुळे दोन मजुरांचाही मृत्यू झाला आहे, तर कर्नाटक हवामान विभागाच्या प्रमुख डॉ. गीता अग्निहोत्री यांनी हवामानाबाबत अपडेट देत म्हटले आहे की, 19 पासून 22 मे पर्यंत मुसळधार पाऊस पडेल. महाराष्ट्र राज्यातही हा पाऊस कोसळण्याची शक्यता आहे. संपूर्ण कर्नाटकात पहायला मिळेल आणि म्हणूनच त्यांनी येथे अलर्ट जारी केला आहे. बुधवारी प्रसारमाध्यमांशी संवाद साधताना त्यांनी म्हटले की, सक्रिय मान्सूनपूर्व क्रियाकलाप आणि वेस्टर्न डिस्टर्बन्समुळे आम्ही पुढील 2 दिवस किनारपट्टीच्या कर्नाटकात मोठ्या प्रमाणावर पाऊस पडण्याची अपेक्षा करत आहोत आणि त्यानंतर हलका पाऊस पडेल.

Advertisement

Advertisement
Loading...

मंगळवारी बेंगळुरूमध्ये मुसळधार पाऊस पडला, ज्यामुळे शहरातील अनेक भागात पूर आला आणि सामान्य जनजीवन विस्कळीत झाले. हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की हवामान खात्याने यापूर्वी कर्नाटकात मुसळधार पावसाची शक्यता व्यक्त केली होती, त्यांनी उद्यापासून केरळ, कर्नाटक, तामिळनाडू आणि आंध्र प्रदेशमध्ये अतिवृष्टीचा इशारा दिला आहे. त्याचवेळी स्कायमेट या खासगी एजन्सीने म्हटले आहे की, पुढील २४ तासांत कर्नाटक, केरळ, अंदमान-निकोबार बेटे, सिक्कीम, आसाम, तामिळनाडू, छत्तीसगड, तेलंगणा, बिहार, ओडिशा, गंगेचे पश्चिम बंगाल, गोवा, किनारी आंध्र तेथे आहेत. राज्यात आणि दक्षिण मध्य महाराष्ट्रात मुसळधार पावसाची शक्यता आहे.

Advertisement

Advertisement

त्यामुळे दिल्लीत पुन्हा एकदा उष्णतेची लाट सुरू होऊ शकते. स्कायमेटने (Skymet) म्हटले आहे की 19-20 मे रोजी दिल्लीकरांना उष्णतेच्या लाटेचा सामना करावा लागू शकतो आणि या काळात पारा 44 अंशांवर जाऊ शकतो, तथापि या उष्णतेनंतर, हवामान पुन्हा मऊ होईल आणि 21 ते 24 मे 2022 दरम्यान दिल्लीकरांना याचा सामना करावा लागेल. वादळ आणि पाणी. (For North Interior Karnataka, we are expecting widespread rains for the next 2 days followed by fairly widespread rains on Day 3. While on day 4 & 5 we are expecting scattered rains: Dr Geeta Agnihotri, Head of Meteorological Department, Karnataka)

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply