Take a fresh look at your lifestyle.

भन्नाटच की.. आलेय नवे सोशल अॅप..! साबीर भाटीयांच्या Showreel मध्ये आहेत ‘हे’ फिचर..!

पुणे : जगाला सुटसुटीत असा ईमेल देणारे हॉटमेलचे सह-संस्थापक साबीर भाटिया यांनी शोरील (Showreel) हे नवीन सोशल व्हिडिओ अॅप लॉन्च केले आहे. साबीर भाटिया यांनी 1996 मध्ये हॉटमेल ही पहिली मोफत वेब-आधारित ईमेल सेवा सुरू केली. त्यांना आता त्यांच्या नवीन सोशल व्हिडिओ अॅप शोरीलसह व्हिडिओ सामग्रीचे रूपांतर करायचे आहे. या अॅपचा उपयोग नोकरीच्या अर्जासाठी अधिक नैसर्गिक व्हिडिओ रेझ्युमे तयार करण्यासाठी केला जाऊ शकतो, म्हणजेच हे अॅप तरुणांना नोकऱ्या शोधण्यात मदत करेल. (For Download : Android Apps by ShowReel on Google Play)

Advertisement

व्हिडिओ रेझ्युमेद्वारे नोकरीसाठी अर्ज करणारी व्यक्ती अधिक चांगल्या पद्धतीने बोलू शकेल. याशिवाय, अॅपचा वापर स्टार्टअप कल्पना पिच करण्यासाठी किंवा स्वतःसाठी भागीदार शोधण्यासाठी देखील केला जाऊ शकतो. साबीर भाटिया यांनी सांगितले की, साथीच्या आजाराच्या वेळी त्यांच्या मनात ही कल्पना आली, जेव्हा त्यांची आठ वर्षांची मुलगी टिकटॉकवर व्हिडिओ बनवत होती. मग मला वाटले हेच भविष्य आहे. व्हिडिओ हे सर्व सामग्री निर्मितीचे भविष्य आहे. 1 अब्ज बेरोजगार लोकांना मदत करण्यासाठी आपण काही करू शकतो का? आणि हे सुरु झाले. तथापि, Showreel ची पहिली आवृत्ती फारशी यशस्वी झाली नाही, कारण मजकूर प्रश्नांच्या प्रतिसादातील व्हिडिओ तितके नैसर्गिक नव्हते. यानंतर भाटिया यांनी प्रश्नांचे व्हिडिओमध्ये रूपांतर करण्याचा निर्णय घेतला. अॅपमध्ये, प्रतिसादकर्त्यांनी भाटिया यांनी विचारलेल्या प्रश्नांची उत्तरे दिली, जी सामान्य संभाषणासारखी आहे. भाटिया यांनी indianexpress.com शी केलेल्या संभाषणात सांगितले, “मी स्वतःला डिजीटल केले आहे. म्हणून, मी प्रश्न विचारतो आणि लोक त्याचे उत्तर देऊ शकतात.”

Advertisement

भाटिया म्हणतात की, “मला खात्री आहे की पुढील 10 वर्षांमध्ये, नियोक्त्याला बायोडाटा पाठवण्याऐवजी, तुम्ही व्हिडिओ किंवा QR कोड पाठवण्यास प्राधान्य द्याल. व्हिडिओ QR कोडद्वारे प्रवेश केला जाऊ शकतो. याचा फायदा कंपन्यांनाही होणार असल्याचे भाटिया यांचे म्हणणे आहे. त्यांना कमी वेळेत नोकरीसाठी योग्य उमेदवार निवडण्यास मदत होईल. हे उत्पादन अधिक चांगल्या पद्धतीने स्थापित करण्यासाठी भाटिया यांनी अभियंत्यांची एक टीम नियुक्त केली आहे. ते पुढे म्हणाले की, “लिंक्डइन प्रोफाइलद्वारे, तुम्हाला उमेदवाराबद्दल काहीही माहिती होत नाही. चित्रातून फक्त काही गोष्टी समोर येतात, तर व्हिडिओच्या माध्यमातून संपूर्ण गोष्ट सांगता येते आणि समजते. त्यामुळे केवळ नोकरीसाठीच नव्हे, तर व्यवसायाशी संबंधित संभाषणांसाठीही ते अधिक चांगले सिद्ध होईल.

Advertisement

भाटिया म्हणतात की, भर्ती, स्टार्टअप आणि लग्न/भागीदार शोधण्याव्यतिरिक्त, हे अॅप सर्वेक्षणासाठी देखील वापरले जाऊ शकते. सर्वेक्षणादरम्यान, केवळ मजकूरामुळे वेळा अडचणी येत आहेत. भाटिया आधीच शीर्ष कंपन्यांशी तसेच ग्लोबल युनिव्हर्सिटी सिस्टमशी त्यांच्या नियुक्ती आणि प्लेसमेंट प्रक्रियेत समावेश करण्यासाठी चर्चा करत आहेत. हे अॅप iOS आणि Android दोन्हीवर उपलब्ध आहे. जोपर्यंत बिझनेस मॉडेलचा संबंध आहे, भाटिया यांनी स्पष्टपणे सांगितले आहे की त्यांना अजून एका गोष्टीचा विचार करायचा आहे. पण जर त्याने नोकरी शोधणाऱ्यांना नियोक्त्याशी जोडून ती एक सोपी प्रक्रिया बनवली, तर कमाई करणे ही फार मोठी गोष्ट नाही.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply