Take a fresh look at your lifestyle.

बाब्बो.. आयपीएलच्या इतिहासातील सर्वात महाग ठरला `हा` संघ… कोणी विकत घेतला..

नवी दिल्ली : याआधी आयपीएलच्या इतिहासातील सर्वात महागडी फ्रँचायझी (संघ) मुंबई होती. त्याची किंमत 876 कोटी होती. सोमवारी झालेल्या बोलीमध्ये एका संघाला विक्रमी बोली लागली आहे.

Advertisement

उद्योजक संजीव गोएंका यांच्या आरपीसजी ग्रुपने पुन्हा एकदा  आयपीएलमध्ये गुंतवणूक केली आहे. सोमवारी दुबईत झालेल्या लिलावादरम्यान या गटाने लखनौची टीम 7090 कोटींना विकत घेतली. यासह लखनौ आयपीएलच्या इतिहासातील सर्वात महागडी फ्रँचायझी बनली आहे.

Advertisement

लखनौ हा संघ विकत घेणाऱ्या आरपीएसजी ग्रुपने याआधी आयपीएलमध्ये संघ खरेदी केला होता. 2016 मध्ये रायझिंग पुणे सुपरजायंट्सचा हा संघ त्यांनी विकत घेतला आहे. हा संघ दोन वर्षे आयपीएलमध्ये खेळला आणि एकदाच अंतिम फेरीत पोहोचला होता.

Advertisement

लखनौ संघ विकत घेतल्यानंतर संजीव गोयंका म्हणाले, आयपीएलमध्ये परत आल्याने खूप आनंद झाला. खूप प्रतीक्षा होती. या बोलीसाठी आम्ही खूप नियोजन केले होते. मी लीगमध्ये सामील झालेल्या सर्वांचे आभार मानू इच्छितो.

Advertisement

संजय गोयंका यांना विचारण्यात आले की आयपीएल फ्रँचायझीसाठी 7090 कोटींची रक्कम जास्त नाही का? यावर ते ते म्हणाले की, आयपीएलमध्ये पहिल्यांदा संघ खरेदी करण्यात आला तेव्हा अशाच गोष्टी बोलल्या गेल्या होत्या. आता त्या फ्रेंचायझी कुठे आहेत ते पहा. सर्वात महत्वाची गोष्ट म्हणजे आपण योग्य अंदाज लावला. याबद्दल आम्हाला खूप आनंद आहे.

Advertisement

संघ तयार करण्याबाबत ते म्हणाले, आम्हाला विश्वास आहे की बीसीसीआय आम्हाला जुन्या मालकांच्या बरोबरीने आणेल. आम्हाला कोणत्याही प्रकारचे नुकसान होणार नाही. आम्हाला याआधीही आयपीएलमध्ये नवीन संघ तयार करण्याचा अनुभव आहे. आम्ही पाहिले आहे. अशाच परिस्थितीत रायझिंग पुणे सुपरजायंट्स. संघ तयार झाला. हा अनुभव उपयोगी पडेल आणि आम्ही चांगल्या स्थितीत राहू. अहमदाबाद आयपीएलच्या इतिहासातील दुसरा सर्वात महागडा संघ आहे. ज्याला सीव्हीसी कॅपिटल्स ग्रुपने 5 हजार 166 कोटींमध्ये खरेदी केले आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply