Take a fresh look at your lifestyle.

मनालीमध्ये निसर्गाचे अनेक विलक्षण नजारे : तेथे गेल्यावर `ही` चार ठिकाणे अवश्य पहा..

शिमला : प्रवासाची आवड असलेल्या लोकांना जर विचारले की त्यांना कोणत्या ठिकाणी जायला आवडते? यामध्ये बहुतेक लोक डोंगराला पसंती देताना दिसतात. खरं तर, पर्वतांना भेट दिल्यानंतर तिथलं वातावरण, तिथली अप्रतिम दृश्यं, शहरांपासून दूर असलेली शांतता, तलाव-धबधबे सगळ्यांना भुरळ घालतात.

Advertisement

अशा परिस्थितीत लोक डोंगरात फिरण्याचा बेत निश्चितच करतात. कारण तिथे ज्या गोष्टी त्यांच्या मनाला दिलासा देतात, त्या इतर कोठेही मिळू शकत नाहीत. दरवर्षी मोठ्या संख्येने पर्यटक डोंगराकडे वळतात. अशा स्थितीत, जर तुम्ही देखील पर्वतांवर फिरायचा विचार करत असाल, तर तुम्ही हिमाचल प्रदेशातील मनालीला जाऊ शकता.  जे आपल्या नैसर्गिक सौंदर्यासाठी खूप प्रसिद्ध आहे. चला तर मग आम्ही तुम्हाला मनालीमधील अशाच काही सुंदर आणि हृदय जिंकणाऱ्या ठिकाणांची आम्ही माहिती देत आहोत.

Advertisement

जोगिनी वॉटर फॉल्स : हा एक नैसर्गिक वॉटर फॉल्स आहे. येथील पाणी बऱ्यापैकी थंड आहे आणि या ठिकाणी तुम्ही खूप मजा करू शकता. आपण सभोवतालच्या पर्वत आणि मैदानांच्या अनेक सुंदर दृश्यांचा आनंद घेऊ शकता. मनालीला पोहोचणारे पर्यटक येथे अवश्य जातात.  त्यामुळे तुम्हीही येथे भेट देऊ शकता.

Advertisement

रोहतांग पास : जर तुम्ही मनालीला जात असाल तर मनालीपासून आणखी 50 किलोमीटरचा प्रवास करून तुम्ही रोहतांग पासला पोहोचू शकता. हे ठिकाण समुद्र सपाटीपासून 4111 किमी उंचीवर आहे, जे प्रत्येकाचे मन जिंकते. येथून पर्वत आणि हिमनद्यांचे सुंदर दृश्य पाहता येते. याशिवाय, माउंटन बाइकिंग, पॅराग्लायडिंग आणि ट्रेकिंग सारखे साहस तुम्ही इथे करू शकता.

Advertisement

ग्रेट हिमालयन नॅशनल पार्क : कुल्लूच्या प्रमुख आकर्षणांपैकी एक म्हणजे ग्रेट हिमालयन नॅशनल पार्क. हे उद्यान 50 चौरस किलोमीटरमध्ये पसरलेले आहे. येथे तुम्हाला अनेक प्रकारच्या वनस्पती आणि अनेक प्रकारचे पक्षी पाहायला मिळतील. इथले हवामान खूप आल्हाददायक आहे आणि इथे गेल्यावर तुम्ही निसर्ग आणखी जवळून पाहू शकता.

Advertisement

सोलंग व्हॅली : सोलांग व्हॅलीला भेट देऊन तुमचे मन नक्कीच आनंदी होईल. दरवर्षी हिवाळ्यात हिवाळी महोत्सवाचेही आयोजन केले जाते. पॅराग्लायडिंग व्यतिरिक्त, आपण येथे घोडेस्वारी देखील करू शकता. येथे तुम्हाला निसर्गाची अनेक आश्चर्यकारक दृश्ये पाहायला मिळतील. मनाली ते सोलांग व्हॅली हे अंतर 12 किमी आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply