Take a fresh look at your lifestyle.

टी -२० विश्वचषक : रोहित-विराट नव्हे, भारताच्या `या` फलंदाजाची पाकिस्तानला धास्ती

नवी दिल्ली : विराट कोहलीच्या नेतृत्वाखालील टीम इंडियाने विश्वचषकापूर्वी झालेल्या सराव सामन्यांमध्ये इंग्लंड आणि ऑस्ट्रेलियाच्या संघांना नमवत चमकदार कामगिरी केली. आता क्रिकेट चाहत्यांच्या नजरा भारत आणि पाकिस्तान यांच्यात 24 ऑक्टोबरला होणाऱ्या सामन्याकडे लागल्या आहेत. भारताने सराव सामन्यांमध्ये ज्याप्रकारे कामगिरी केली, त्याच पद्धतीने पाकिस्तानला दणकट शैलीत पराभूत करा, असे क्रिकेट चाहत्यांना वाटते.

Advertisement

दोन देशांदरम्यान खेळल्या गेलेल्या या सामन्यात सर्वाधिक नजर रोहित शर्मा आणि विराट कोहलीवर आहे. पण पाकिस्तानचे फलंदाजी प्रशिक्षक मॅथ्यू हेडन टीम इंडियाच्या केएल राहुलला सर्वात मोठा धोका मानत आहेत. पत्रकार परिषदेत बोलताना पाकिस्तानचे फलंदाजी प्रशिक्षक मॅथ्यू हेडन  म्हणाला, मी केएल राहुलला उदयास येताना पाहिले आहे. तो विश्वचषकात भारत आणि पाकिस्तान यांच्यातील सामन्यात सर्वात मोठा धोका बनू शकतो.

Advertisement

हेडन पुढे म्हणाला, मी त्याला लहानपणी मोठा होताना पाहिले आहे. लहान फॉरमॅटमध्ये त्याचा दबदबा मी पाहिला आहे. मी पंतसारखा खेळाडूही पाहिला आहे ज्याचा खेळाकडे पाहण्याचा  अप्रतिम दृष्टीकोन आहे. तो ज्या पद्धतीने गोलंदाजांवर जोरदार प्रहार करतो ते पाहण्यासारखे असते. केएल राहुल सध्या उत्कृष्ट फॉर्ममध्ये आहे. सराव सामन्यादरम्यान त्याच्या बॅटने खूप धावा केल्या. इंग्लंडविरुद्ध त्याने 51 धावा केल्या तर ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध तो 39 धावा करू शकला.

Advertisement

टी -20 विश्वचषकात भारत आणि पाकिस्तान यांच्यात आतापर्यंत पाच सामने खेळले गेले, ज्यात टीम इंडियाने चार सामने जिंकले आणि एक सामना बरोबरीत सुटला. भारताने हा टाय सामना बॉल आऊटमध्ये जिंकला होता. एकूणच, टी-20 विश्वचषकात भारत पाकिस्तानपेक्षा 5-0 ने पुढे आहे. शेजारील देश कोणत्याही फॉरमॅटच्या विश्वचषक सामन्यात भारताविरुद्ध पहिल्या विजयाची वाट पाहत आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply