Take a fresh look at your lifestyle.

टी 20 विश्वचषक : सलग सात विश्वचषक खेळणारा पहिला भारतीय ठरेल `हा`खेळाडू

नवी दिल्ली : 2007 मध्ये पहिला टी -20 विश्वचषक जिंकणाऱ्या टीम इंडियाचा `एक` एकमेव सदस्य रविवारी दुबईत पाकिस्तानविरुद्ध मैदानात उतरताच माजी कर्णधार महेंद्रसिंग धोनीला (6 विश्वचषक) मागे टाकेल. मात्र, यावेळीही धोनी एक खेळाडू म्हणून नव्हे तर मार्गदर्शक म्हणून संघासोबत असेल.

Advertisement

दुबईत पाकिस्तानविरुद्ध रविवारी मैदानात उतरताच सलामीचा फलंदाज रोहित शर्मा भारतासाठी सलग सात टी-20 विश्वचषक खेळणारा पहिला खेळाडू बनेल.

Advertisement

एवढेच नाही तर रोहित धोनीचा सर्वाधिक विश्वचषक सामने खेळण्याचा (33) विक्रमही मोडेल. रोहित (28) त्याच्यापासून सहा सामने दूर आहे. धोनीने कर्णधार म्हणून सर्व सामने खेळले आहेत. यापैकी त्याने 20 जिंकले आणि 11 गमावले आहेत. रोहितने 39.58 आणि 127.22 च्या सरासरीने 673 धावा केल्या आहेत. यात सहा अर्धशतके आहेत. विराटनंतर तो सर्वाधिक धावा करणारा दुसरा खेळाडू आहे.

Advertisement

रोहित व्यतिरिक्त आणखी सहा क्रिकेटपटू सातवा विश्वचषक खेळत आहेत. त्यामध्ये बांगलादेशचे तीन खेळाडू (शाकिब, मुशफिकुर रहीम, महमुदुल्ला), वेस्ट इंडिजचे दोन (गेल, ब्राव्हो) आणि पाकिस्तानचा एक खेळाडू (शोएब मलिक) आहेत.

Advertisement

रोहितने विश्वचषकातील 28 सामन्यांत 24 षटकार ठोकले आहेत. तो भारतासाठी सर्वाधिक षटकारांच्या युवराज सिंगच्या (33) विक्रमापासून फक्त दहा षटकार दूर आहे.

Advertisement

रोहित टी -20 आंतरराष्ट्रीय मध्ये 3000 धावा पूर्ण करण्यापासून 136 धावा दूर आहे. त्याने 111 सामन्यांमध्ये 32.54 आणि 138.96 च्या सरासरीने 2864 धावा केल्या आहेत. विश्वचषकादरम्यान ही कामगिरी करणारा तो दुसरा भारतीय ठरेल. सध्या कर्णधार कोहली (3159) असे करू शकला आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply