Take a fresh look at your lifestyle.

नवरात्री उपवास : तेच खाऊन आलाय कंटाळा.. मग खा मसालेदार साबुदाणा भेळ.. ही घ्या अगदी सोपी रेसिपी

नवी दिल्ली : नवरात्रीच्या उपवासामध्ये रोज तेच पदार्थ खाऊन कंटाळा येतो. तुम्हाला उपवासामध्ये काही फळांचे खाद्यपदार्थ करायचे असतील तर मग काही स्वादिष्ट डिश का खाऊ नये. नवरात्रीच्या उपवासामध्ये तुम्ही एक नवीन मसालेदार आणि झटपट रेसिपी करून पाहू शकता. तुम्हाला हलके काहीतरी खायचे असेल पण त्याची चव मसालेदार असावी असे वाटत असेल तर भेळ बनवा.

Advertisement

जवळपास प्रत्येकाला भेळ आवडते. सौम्य मसालेदार स्नॅक्समध्ये भेळ हा सर्वोत्तम पर्याय आहे. आता तुम्ही विचार कराल की उपवासात भेळ कशी खावी? आम्ही येथे सांगणार आहोत ती रेसिपी म्हणजे फलाहारी भेळ. जी तुम्ही उपवासाच्या वेळी खाऊ शकता. ही फलदायी भेळ साबुदाण्यापासून बनविली  जाते. ज्यामध्ये शेंगदाणे, मसाले इत्यादींचा वापर केला जातो. आपण घरी ठेवलेल्या पदार्थांसह स्वादिष्ट भेळ बनवू शकता ते देखील एका क्षणात. चला तर मग जाणून घेऊया उपवासाची साबुदाणा भेळ बनविण्याची कृती.

Advertisement

साबुदाणा भेळसाठी साहित्य : अर्धा कप साबुदाणा, एक बटाटा उकडलेला आणि सोललेला, अर्धा चमचा लाल तिखट, दोन चमचे शेंगदाणे, एक चमचा काजू, अर्धा चमचा चाट मसाला, दोन चमचे तूप, चवीनुसार रॉक मीठ, थोडा लिंबाचा रस.

Advertisement

शेअर बाजारात उत्साहाचे वातावरण, पाहा आठवड्याची सुरुवात कशी झालीय..?

Advertisement

साबुदाणा भेळची कृती : 1) फलाहारी साबुदाणा भेळ बनविण्यासाठी आधी साबुदाणा पाण्यात चांगला धुवा. 2) साबुदाणा रात्रभर किंवा 4-5 तास पाण्यात भिजवा. 3) आता बटाटे उकडा आणि सोलून घ्या आणि नंतर ते कापून ठेवा.

Advertisement

4) शेंगदाणे एका पॅनमध्ये गोल्डन ब्राऊन होईपर्यंत तळून घ्या. 5) शेंगदाण्याशिवाय काजू तपकिरी होईपर्यंत भाजून घ्या. 6) आता एका कढईत तूप गरम करा, नंतर त्यात साबुदाणा घाला आणि सतत ढवळत असताना चांगले तळून घ्या.

Advertisement

7) साबुदाणा मऊ होईल, तेव्हा समजून घ्या की ते शिजले आहे. एका वाडग्यात काढून घ्या. 8) आता त्यात चिरलेले बटाटे, शेंगदाणे, काजू, लिंबाचा रस, खार मीठ, लाल तिखट, चाट मसाला घाला.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply