Take a fresh look at your lifestyle.

भन्नाट रेसिपी : घरीच बनवा की हॉटेल स्टाईल चिकन पॉट पाई; वाचा अन ट्राय करा

चिकन पॉट पाई हे खूप सोपे आणि परिपूर्ण अन्न आहे. हे मिरचीचे फ्लेक्स आणि चीजच्या स्वादांसह चिकनच्या तुकड्यांचे परिपूर्ण संयोजन करते. त्यामुळे याला एक भन्नाट चव असते. याबाबत आज आपण माहिती पाहणार आहोत. तर हे वाचा आणि आपल्या घरीही असेच ट्राय करा की.

Advertisement

यासाठी मुख्य सामग्री : 300 ग्रॅम उकडलेले ताजे नूडल्स आणि 250 ग्रॅम उकडलेले / शिजवलेले चिकन आवश्यक आहे. तर मुख्य डिशसाठी पुढील घटक लागतात :

Advertisement
1 कप कांदा
2 हिरव्या शिमला मिर्च
3 छोटे कप गाजर (कापलेले)
आवश्यकतेनुसार मीठ
आवश्यकतेनुसार ताजी मलई
लोणी आवश्यकतेनुसार
2 चमचे लसूण पेस्ट
आवश्यकतेनुसार किसलेले चीज चौकोनी तुकडे
1-2 टीस्पून पांढरट तिखट
आवश्यकतेनुसार मैदा पीठ
आवश्यकतेनुसार चिली फ्लेक्स
आवश्यकतेनुसार चिकन स्टॉक (शिजवतानाचे पिवळे पाणी)

स्टेप 1 : सर्वप्रथम एक पॅन घ्या. कढईत लोणी घाला आणि गरम करा आणि लोणी वितळू द्या. आता त्यात दोन चमचे लसूण पेस्ट घालून चांगले शिजवा. यानंतर त्यात उकडलेले चिकनचे चौकोनी तुकडे टाका आणि वर अर्धा चमचा पांढरा कागद पावडर घाला आणि हे सर्व साहित्य चांगले मिसळा आणि काही मिनिटे शिजवा.

Advertisement

स्टेप 2 : यानंतर शिमला मिरची आणि गाजर यासारख्या भाज्या लांब तुकडे करून 3 ते 4 मिनिटे चांगले तळून घ्या. आता त्यात एक चमचा मैदा घाला आणि हे संपूर्ण मिश्रण थोडे घट्ट करा. तुम्हाला हे सुनिश्चित करावे लागेल की सर्व भाज्या मिश्रणात चांगले मिसळतील.

Advertisement

स्टेप 3 : यानंतर त्यात चिकन स्टॉक घाला आणि थोडा वेळ शिजू द्या. चिकन स्टॉक शिजवण्यासाठी त्यात थोडे मीठ घालावे लागते. यानंतर चिली फ्लेक्स घालून सर्व साहित्य चांगले मिक्स करावे.

Advertisement

स्टेप 4 : आता त्यात फ्रेश क्रीम आणि किसलेले चीज घाला. यानंतर त्यावर बारीक चिरलेला स्प्रिंग कांदा घाला आणि नंतर पॅनमध्ये थोडे दूध घाला. हे सर्व जोडल्यानंतर चमच्याच्या मदतीने सर्व साहित्य चांगले मिसळा आणि थोडे शिजू द्या. नंतर त्यात शिजवलेले नूडल्स टाका. तुम्हाला नूडल्स आधी पाण्यात उकळून तयार ठेवाव्या लागतील आणि त्या बाजूला ठेवाव्यात. शिजवलेले नूडल्स टाकल्यानंतर ते सर्व घटकांसह 2 ते 3 मिनिटे चांगले शिजवा. तुमचे चिकन पॉट पाई तयार आहे, ते मिरचीचे फ्लेक्स आणि स्प्रिंग ओनियन्सने सजवा आणि गरम सर्व्ह करा.

Advertisement

तर तुम्ही पाहिले असेल की चिकन पॉट पाई कसा तयार करता येतो. यासाठी थोडे अधिक साहित्य लागते आणि ते बनवताना काही विशेष गोष्टींची काळजी घ्यावी लागते. एकदा चाखल्यानंतर त्याची चव विसरणे शक्य नाही. जर तुम्ही ते तुमच्या घरी बनवले तर प्रत्येकजण तुमच्या स्वयंपाकाचे वेडे होईल. तर ते घरी बनवा आणि आपल्या कुटुंबासह त्याचा आनंद घ्या.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply