Take a fresh look at your lifestyle.

जलेबी.. खाण्याचे भन्नाट फायदे माहितीयेत का? नाहीत तर वाचा अन दणक्यात खा की

जलेबी (जिलबी / जिलब्या) ही भारतातील प्रसिद्ध मधुर गोड आहे. जलेबी ही मैदा पीठ, कॉर्न फ्लोअर, तूप, साखर, बेकिंग सोडा, दही, केशरपासून तयार केली जाते. भारतीय सणांत तसेच अनेक कार्यक्रमात ही तयार केली जाते. साखरेच्या पाकात बुडवून रसगुल्लासारखी चव देणारी जलेबी अनेकांना खूप आवडते. तर, काहींना अजिबात आवडत नाही. हे अद्भुत मिष्टान्न आपल्या देशात खूप पूर्वी आले आणि अजूनही पारंपारिक पद्धतीने बनवली जाते. तथापि, प्रत्येकजण त्याचा आपापल्या पद्धतीने वापर करतो. त्याची चव आश्चर्यकारक आहे. पण तुम्हाला माहित आहे का याचे अनेक आरोग्य फायदे आहेत. या लेखात आम्ही तुम्हाला जलेबी खाण्याचे अनेक फायदे सांगत आहोत.

Advertisement

गरम दुधात किंवा थंड दहीमध्ये भिजवलेला जलेबीचा नाश्ता उत्तर भारतात मुख्यतः उत्तर प्रदेश, दिल्ली, हरियाणामध्ये खूप प्रसिद्ध आहे. त्याचबरोबर अनेक लोक रबडी आणि मलईसह जलेबी देखील खातात. सध्याच्या युगात बरेच लोक वजनाला नियंत्रित ठेवण्याच्या केंद्रित आहेत आणि ते साखरेच्या सर्व वस्तू टाळण्याचा प्रयत्न करतात. त्यामुळे जलेबीचे आरोग्य फायदे आहेत. हे ऐकून त्यांचा विश्वास बसणार नाही. आम्ही तुम्हाला सांगू की दुध किंवा दहीसह जलेबी खाणे खूप आरोग्यदायी आहे. जर तुम्हाला तीव्र डोकेदुखीने (मायग्रेन) त्रास होत असेल तर जलेबीचे सेवन करणे तुमच्यासाठी रामबाण उपाय आहे. सकाळी दुधासोबत जलेबी खाल्ल्याने कोणत्याही प्रकारची डोकेदुखी थांबते.

Advertisement

जलेबी एक स्ट्रेस बस्टर मिष्टान्न आहे. म्हणून, जेव्हा तुम्ही तणावात किंवा स्ट्रेसमध्ये असाल तेव्हा रसभरी ताजी जलेबी खा. त्याचा गोडवा तुमचे मन हलके करेल आणि ते खाल्ल्याने चिंता-तणावही दूर होईल. हे स्ट्रेस हार्मोन्स कमी करते. म्हणूनच वृद्ध लोक अजूनही परीक्षेपूर्वी किंवा कोणत्याही शुभ कार्यापूर्वी मुलांना दूध, जलेबी किंवा दही खायला देतात. बरेच लोक लठ्ठपणामुळे त्रस्त आहेत, तर असे अनेक तरुण आहेत जे अनेक गोष्टी खाऊनही वजन वाढवू शकत नाहीत. जर तुम्हीही सडपातळपणाचे बळी असाल तर तुमच्यासाठी जलेबी सुपरफूड आहे. जलेबी हे गोड अन्न आहे आणि कॅलरीजने भरलेले असल्याने तुम्ही तुमचे वजन वाढवण्यासाठी ते खाऊ शकता. एका ग्लास दुधात देसी तुपात तळलेली जलेबी खाल्ल्याने तुमचे वजन झपाट्याने वाढते.

Advertisement

जलेबी खाल्ल्याने लैंगिक जीवन (सेक्स लाइफ) सुधारते. त्याच्या गोडपणामुळे वय वाढल्यावरही लैंगिक तग धरण्याची क्षमता वाढते आणि प्रजननक्षमता वाढण्यास मदत होते असे म्हटले जाते. याशिवाय जलेबी खाल्ल्याने हाता-पायांना ओरखडे येत नाहीत. हे शरीरातील उग्रपणा आणि खाज सुटण्यास प्रतिबंध करते. कोमट दुधात बुडवून जलेबीचे सेवन केल्यास दमा, सर्दी इत्यादी श्वसनाचे आजार बरे होतात. जलेबी मनाला एकाग्र करते. पण सरासरी आकाराच्या जलेबीचा फक्त एक तुकडा खा आणि फायदे मिळवण्यासाठी जास्त कॅलरीज घेऊ नका.

Advertisement

सरासरी एका वेटोळ्यामधील पौष्टिक मूल्य : चरबी 2.2 ग्रॅम, प्रथिने 0.2 ग्रॅम, कार्बोहायड्रेट 5.6 ग्रॅम, कॅल्शियम 0.5 मिग्रॅ, पोटॅशियम 3.6 मिग्रॅ, सोडियम 0.3 मिलीग्राम, लोह 0.1 मिग्रॅ, व्हिटॅमिन ए 20.7 एमसीजी आदि. (महत्वाचे : हा लेख फक्त सामान्य माहितीसाठी आहे. हे कोणत्याही प्रकारे कोणत्याही औषध किंवा उपचाराला पर्याय असू शकत नाही. अधिक तपशीलांसाठी नेहमी आपल्या डॉक्टरांशी संपर्क साधा.)

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply