Take a fresh look at your lifestyle.

पहा ढेरपोट्यांना सेक्समध्ये काय अडचणी येतात? वाचा ५ महत्वाचे मुद्दे अन त्यावर मात करा

जर तुम्हाला जोडीदारासोबत चांगली सेक्स लाईफ अनुभवायची असेल तर तुमच्यामध्ये तसा आत्मविश्वास असणे खूप महत्वाचे आहे. विशेषतः तुमच्या शरीरातील आत्मविश्वास खूप गरजेचा. जर तुम्हाला तुमच्याच शरीराबद्दल आत्मविश्वास वाटत असेल तर तुम्ही अधिक चांगला सेक्स करू शकाल. जेव्हा तुम्हाला आत्मविश्वास आणि सेक्सी वाटते, तेव्हा तुमचे प्रेमाचे सत्र अधिक जागरूक झाल्याचे वाटते. जर तुम्हाला असुरक्षित वाटत असेल, तर तुम्ही कदाचित त्याचा आनंद घेऊ शकत नाही.

Advertisement

पुरुष आणि स्त्रिया दोघांसाठीही शरीरात जादा चरबी असणे हानिकारक आहे. हे त्यांना सेक्स ड्राइव्हसाठी संघर्ष करण्यास देखील कारणीभूत ठरू शकते. जास्त वजन आणि लठ्ठपणा तुमच्या लैंगिक जीवनावर कसा परिणाम करते यावर अनेक अभ्यासांनी प्रकाश टाकला आहे. इरेक्टाइल डिसफंक्शनपासून कमी कामवासनेपर्यंत लठ्ठपणा तुमच्या लैंगिक अनुभवावर परिणाम करू शकतो. तथापि, हे प्रत्येकासाठी होऊ शकत नाही. जर तुम्हाला काही समस्या येत नसेल तर ते ठीक आहे. परंतु जर तुम्हाला समस्या येत असतील तर त्याबद्दल अधिक जाणून घेण्यासाठी तुमच्या डॉक्टरांचा सल्ला घेण्याची शिफारस केली जाते.

Advertisement

जास्त वजन असलेल्या पुरुष आणि स्त्रिया दोघांनाही जिव्हाळ्याची इच्छा कमी असते. लठ्ठपणा टेस्टोस्टेरॉनची पातळी कमी करतो. लैंगिक कार्यासाठी हे महत्वाचे आहे. शरीरातील चरबीच्या उच्च पातळीचा अर्थ असा होतो की व्यक्तीमध्ये सेक्स हार्मोन बाइंडिंग ग्लोब्युलिन किंवा एसएचबीजी नावाचे रसायन जास्त असते. या संप्रेरकाचा सेक्स हार्मोन टेस्टोस्टेरॉनवर परिणाम होतो आणि स्त्री आणि पुरुष दोघांमध्येही प्राणयाची इच्छा कमी होते. म्हणजेच सेक्स ड्राइव्हवर त्याचा परिणाम होतो.

Advertisement

उच्च पातळीचे कोलेस्टेरॉल आणि इन्सुलिन प्रतिकार महिलांच्या क्लिटोरिसमध्ये अडवू शकतात. यामुळे, योनीमध्ये रक्त प्रवाह कमी होऊ शकतो. योनीच्या संवेदनशील भागात कमी रक्त प्रवाह म्हणजे इंटिमेसी सेशनदरम्यान कमी आनंद आणि भावनोत्कटता कठीण होणे असाच आहे. लठ्ठपणामुळे सेक्सचा आनंद लक्षणीयरीत्या कमी होतो असे अनेक अभ्यासातून स्पष्ट झालेले आहे.

Advertisement

मुख्यतः जास्त वजन असलेले पुरुष इरेक्टाइल डिसफंक्शनच्या समस्येने ग्रस्त असतात. ही एक कठीण समस्या आहे. अशा लोकांसाठी दीर्घकाळ इरेक्शन राखणे कठीण आहे. हे मुख्यतः उच्च कोलेस्टेरॉल पातळी आणि लठ्ठपणासह इन्सुलिन प्रतिरोधनामुळे होते. या दोन्ही परिस्थितीमुळे पुरुषाचे जननेंद्रियातील रक्तवाहिन्या अडकून पडतात. ज्यामुळे लिंग काठीण्य निर्माण होणे कठीण होते.

Advertisement

कदाचित तुम्हाला वेगवेगळ्या पोझिशनमध्ये सेक्स करायला आवडेल. परंतु वाढत्या लठ्ठपणामुळे तुम्ही अनेक प्रकारच्या पोझिशनमध्ये सेक्स करू शकणार नाही किंवा तुम्हाला त्या पोझिशन्समध्ये सेक्स करण्यात काही अडचण येईल. आपल्या शरीराचे वजन याच्यावर थेट परिणाम करू शकते आणि आपल्या पोजिशन निवडी मर्यादित करू शकते. शारीरिकदृष्ट्या तंदुरुस्त असलेले लोक सेक्सचा आनंद घेण्यासाठी त्यांच्या पोजिशनिंग प्रयोग करण्यास अधिक सक्षम असतात. जेव्हा आपण पुरेसे लवचिक नसता तेव्हा बेडरूममध्ये दुखापत होण्याचा धोका नेहमीच असतो.

Advertisement

जिव्हाळ्याचा संभोग तुम्हाला तुमच्या जोडीदाराशी जोडलेला वाटण्यास मदत करतो आणि तुम्हाला समाधानकारक अनुभव देतो. परंतु जर तुम्हाला किंवा तुमच्या जोडीदाराला लठ्ठपणामुळे बरे वाटत नसेल तर तुम्ही त्या क्षणाचा आनंद घेऊ शकणार नाही. तुमचे लक्ष संपूर्णपणे समोरच्या व्यक्तीला आनंदी करण्यावर असेल. हे तुमच्या जोडीदाराशी जोडण्याच्या संधीपेक्षा अंतरंग सत्र अधिक कार्य करेल. आणि त्याचे परिणाम दिसतील.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply