Take a fresh look at your lifestyle.

माहिती पैसे वाचवणारी : लॅपटॉप घेताना ‘ही’ घ्या काळजी; ऑफर पहा आणि मगच च्युज करा

पुणे : लॅपटॉप ही आजकाल प्रत्येकाची खास गरज बनली आहे. मात्र, अनेकदा आपण बेस्ट प्रोडक्ट्स घेण्याच्या नादात जास्त पैसे खर्च करतो. पण हे आवश्यक नाही की तुमचे कोणतेही काम हाय फाई रेंजच्या लॅपटॉपवरून चालले पाहिजे. तुम्हाला ऑफिसचे काम करायचे असेल, ऑनलाइन क्लासेस घ्यावे किंवा इंटरनेट सर्फ करायचे असेल तर कमी बजेटच्या लॅपटॉपनेही (Low Budget Laptop) तुमचे काम आरामात करता येते. बजेट सेव्हिंगसाठी हा एक चांगला पर्याय आहे.

Advertisement

कमी बजेट लॅपटॉपची यादी पाहिल्यास HP, ASUS आणि lenovo सारखे लॅपटॉप यात आहेत. त्यांच्या कॉन्फिगरेशन आणि प्रोसेसरबद्दल अधिक जाणून घेऊन मगच आपण उत्पादन खरेदीचा विचार करावा. इतर कोणी महागडा पीस घेतला म्हणून आपण घेऊ नये. जर आपण व्हिडीओ एडिटिंग किवा फोटोग्राफी करत असाल तर त्याच्या कामासाठी ग्राफिक्स कार्ड असलेला आणि गरजेनुसार दमदार कॉन्फिगरेशन असलेला लॅपटॉप खरेदी करण्यास हरकत नाही. आपण पुढे काही कमी बजेट आणि अमेझोनवरील ऑफर सुरू असलेले लॅपटॉप पाहूया. (https://amzn.to/3F9stMK)

Advertisement

RDP ThinBook 1010 Laptop : हा लॅपटॉप 14.1 इंच डिस्प्ले आकाराचा आहे. यात 4GB रॅम 64GB इनबिल्ट स्टोरेज आहे जे 1TB पर्यंत समर्थित आहे. तसेच विंडोज 10 प्रो ओएस पुन्हा लोड केले आहे. यामध्ये तुम्ही तुमचे काम 8 तास आरामात करू शकता. याशिवाय डबल स्पीकर, वेबकॅम, ब्लूटूथ, टाइप सी मल्टीफंक्शन पोर्ट, फुल साइज कीबोर्ड आणि टचपॅड देण्यात आले आहेत.

Advertisement

Advertisement

HP Chromebook Touchscreen Laptop : हा एक टच स्क्रीन लॅपटॉप आहे. ज्यात स्लिम (पातळ) आणि हलके वजनाचे डिझाइन आहे. हे सेरेलन प्रोसेसर, 4 जीबी रॅम आणि 64 जीबी स्टोरेजद्वारे समर्थित आहे जे 256 जीबी पर्यंत वाढवता येते. हे आपल्याला मोठ्या कामाच्या भारात सहजपणे मदत करेल. यात गुगल प्ले, गुगल ड्राईव्ह, एव्हरनोट, इन्फिनिटी पेंटर, व्हॉट्सअॅप, एमएस ऑफिस अशी आणखी अनेक वैशिष्ट्ये आहेत. यावर तुमच्याकडे नो कॉस्ट ईएमआय आणि एक्सचेंज ऑफरचाही पर्याय आहे.

Advertisement

Advertisement

ASUS Thin and Light Laptop : कार्यालयीन काम असो किंवा मुलांसाठी ऑनलाईन क्लासेस, हा 14 इंच लो बजेट लॅपटॉप तुमच्या कामात सहजता आणेल. यामध्ये एडीएम रिजन प्रोसेसरचा वापर करण्यात आला आहे. दुसरीकडे, 4 जीबी रॅम, 1 टीबी स्टोरेज आणि इंटिग्रेटेड ग्राफिक्स आहेत, जे लटकल्याशिवाय चालू राहतील. याशिवाय यात विंडोज 10, अँटी ग्लेअर एलसीडी आणि लाइटवेट डिझाईन आहे.

Advertisement

Advertisement

Lenovo IdeaPad FHD IPS Thin & Light Laptop : हा लेनोवो लॅपटॉप 14 इंचांचा आहे. I3 प्रोसेसर असलेला हा 11 वा जनरल लॅपटॉप विंडोज 10 आणि मायक्रोसॉफ्ट ऑफिसमध्ये उपलब्ध असेल. यात 8GB रॅम, 256GB SSD आणि इंटेल कोर i3 प्रोसेसर आहे. हा स्वस्त आणि उत्तम लॅपटॉप सहज काम करण्याचा अनुभव देईल. याशिवाय यात बॅकलिट कीबोर्ड, 6 तास बॅटरी लाइफ आणि अँटी ग्लेअर डिस्प्ले आहे.

Advertisement

Advertisement

Acer Aspire 15.6 inches Laptop : या कमी किमतीच्या लॅपटॉपमध्ये तुम्हाला 15.6 इंचाचा HD डिस्प्ले मिळत आहे. यात 2.3GHz AMD Athlon Silver 3050U प्रोसेसर आहे, ज्यामुळे तुम्ही जलद ब्राउझिंगचा आनंद घेऊ शकाल. त्याच्या AMD Radeon With सह, आपल्याला खूप गेमिंग मजा देखील मिळेल. हा लॅपटॉप 4GB रॅम आणि 1TB इंटरनल मेमरीने सुसज्ज आहे.

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply