Take a fresh look at your lifestyle.

PM मोदींनी घेतली मंत्र्यांची शाळा; पहा भ्रष्टाचाराच्या मुद्द्यावर काय सूचना केल्यात

दिल्ली : मंगळवारी पंतप्रधान नरेंद्र मोदींच्या ‘वर्ग’ मध्ये मंत्र्यांना भ्रष्टाचार टाळण्याचा धडा शिकवण्यात आला. पंतप्रधानांनी अनेक उदाहरणांद्वारे मंत्र्यांना भ्रष्टाचार ओळखण्यासाठी आणि हाताळण्यासाठीच्या टिप्स दिल्या. आंध्रप्रदेशच्या खासदाराने कर्नाटकच्या मुख्यमंत्र्यांना गोव्यातील कोणासाठी पत्र लिहिले तर समजून घ्या की काहीतरी चुकीचे आहे, असेच त्यांनी सूचित केले. मंत्र्यांच्या या कार्यशाळेला चिंतन सत्र असे नाव देण्यात आले होते.

Advertisement

राष्ट्रपती भवनाच्या सभागृहात आयोजित चार तासांच्या चिंतन सत्रात पंतप्रधानांनी समारोप भाषण केले. त्यांनी विशेषतः कनिष्ठ मंत्र्यांना भ्रष्टाचाराबाबत सावध केले आणि ते शोधण्यासाठी टिप्स दिल्या. बैठकीत उपस्थित असलेल्या एका मंत्र्याने सांगितले की, अनेकवेळा खासदार-आमदार त्यांच्या वैयक्तिक फायद्यासाठी आणि त्याच उद्योगपतीच्या हितासाठी विशेष हेतूने वारंवार पत्रे लिहितात. मंत्र्यांनी केवळ अशा पत्रांवर लक्ष ठेवू नये, तर संबंधित खासदार आणि आमदारांना सावध करावे याच्याही सूचना मोदीजींनी दिल्या.

Advertisement

यात पंतप्रधान म्हणाले की, सर्व मंत्र्यांनी सुशासनाला मंत्र बनवला पाहिजे. गरिबांसाठी सुरू केलेल्या योजना योग्य व्यक्तीपर्यंत नेण्यासाठी सर्वतोपरी प्रयत्न करा. त्याचे वेळोवेळी आणि सतत निरीक्षण करा. गरीब आणि दलित लोकांचे जीवनमान उंचावण्याचे लक्ष्य आणि संधी सरकारकडे आहे. यात काही चूक झाल्यास इतिहास आम्हाला माफ करणार नाही. प्रशासकीय काम वेगवान करण्यासाठी, कनिष्ठ मंत्र्यांची समज वाढवण्यासाठी अशी आणखी सात चिंतन सत्रे आयोजित करण्याची सरकारची योजना आहे. मंत्र्यांच्या कामाबरोबरच पुढील चिंतन शिबिरातही योजनांचा आढावा घेतला जाईल.

Advertisement

केंद्रीय मंत्री धर्मेंद्र प्रधान आणि मनसुख भाई मांडवीया यांनीही कार्यशाळेदरम्यान 10 मुद्द्यांचे सादरीकरण केले. यामध्ये पाच मुद्यांचे स्पष्टीकरण प्रमुखांनी मांडले आणि मांडवीया यांनी तेच स्पष्ट केले. प्रधान यांनी बैठकीच्या विनंत्या, बैठका आणि कामाचा आढावा, मंत्रिमंडळाच्या भेटींना प्रासंगिक बनवणे, वैयक्तिक कर्मचाऱ्यांची व्यावसायिकता; तर मांडवीया यांनी वेळ व्यवस्थापन, पत्रांना उत्तरे, मंत्रालयातील अधिकाऱ्यांशी संवाद, योग्य वेळ यावर टिप्स दिल्या.

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply