Take a fresh look at your lifestyle.

वजन कमी कारण्यासाठी महत्वाची माहिती; फ़क़्त अंडी नाही तर काय खाणे आहे उपयोगी

निरोगी शरीरासाठी प्रथिने खूप महत्वाची असतात. उकडलेले अंडे प्रथिनांचे उत्कृष्ट स्त्रोत मानले जातात. स्नायूंची ताकद सुधारण्यापासून ते संपूर्ण शारीरिक विकासात मदत करण्यापर्यंत प्रथिने खूप महत्वाची भूमिका बजावतात. म्हणूनच अंड्यांना प्रथिनांचा राजा देखील म्हटले जाते. विशेषतः लोक वजन कमी करण्यासाठी उकडलेले अंडे वापरत आहेत. तुमच्यापैकी जे नियमितपणे जिममध्ये जातात किंवा फिटनेस फ्रिक आहेत त्यांना स्वाभाविकच उकडलेल्या अंड्यांच्या फायद्यांविषयी देखील माहिती असेल. परंतु, तुम्हाला माहित आहे का की त्यांचे काही दुष्परिणाम देखील आहेत.

Advertisement

तज्ज्ञांच्या मते या क्रेजी डाइटमुळे तुमच्या आरोग्यावर फारसा फरक पडत नाही. एकूणच आहारात हे निरोगी अन्न आहे. परंतु, तरीही तो निरोगी आणि संतुलित आहार नाही. वुमेन हेल्थ यामध्ये नुकत्याच प्रसिद्ध झालेल्या अहवालानुसार, उकडलेले अंडी यासह पातळ प्रथिने, स्टार्च नसलेल्या भाज्या, टरबूज, बेरी, द्राक्षे आणि कमी चरबीयुक्त अन्न हे असे काही पदार्थ आहेत जे आपण समतोल आहाराचे पालन करताना खाणे आवश्यक आहे.

Advertisement

न्यूयॉर्कस्थित आहार पोषण तज्ज्ञ एरिन पॉल्स्कीच्या मते, या आहारात, लोक फक्त स्टार्च नसलेल्या भाज्या सोबत दोन अंडी फळांसह नाश्त्यासाठी अंडी किंवा दुपारचे जेवण आणि रात्रीचे जेवणात एक पातळ प्रथिने वापरतात. कार्बोहायड्रेटचे प्रमाण जितके कमी होईल तितके ते आपले वजन कमी करण्यास मदत होईल. तथापि, हे दीर्घकाळ टिकत नाही किंवा ते आपल्या शरीराला संतुलित पोषण देत नाही. उकडलेले अंड्याचे आहार तुम्हाला सुरुवातीला काही वजन कमी करण्यास मदत करू शकते, परंतु ते तुम्हाला सर्वोत्तम परिणाम देईलच असे नाही.

Advertisement

न्यूयॉर्कमधील आणखी एक आहार तज्ज्ञ केरी गन्स म्हणतात की, संतुलित आहार हा सर्व प्रक्रिया केलेले पदार्थ आणि बटाटे, कॉर्न, मटार आणि शेंगांसारख्या इतर भाज्या टाळण्यास मदत करतो. हे तुम्हाला केळी, अननस, आंबे, सुकामेवा आणि गोड पेये यासारखी काही फळे टाळण्यास सांगते. नुकत्याच झालेल्या एका अभ्यासानुसार संपूर्ण धान्य खाणे आपल्या हृदयाच्या आरोग्यासाठी महत्वाचे आहे आणि वजन कमी करण्यासाठी देखील प्रभावी आहे.

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply