Take a fresh look at your lifestyle.

सावधान : जिमदारांनो, उकडीचे अंडीही आहेत घातक..! पहा नेमका काय होऊ शकतो दुष्परिणाम

उकडलेले अंडे प्रथिनांचे उत्कृष्ट स्त्रोत मानले जातात. अंड्यांना प्रथिनांचा राजा देखील म्हटले जाते. विशेषतः लोक वजन कमी करण्यासाठी उकडलेले अंडे वापरत आहेत. नियमितपणे जिममध्ये जातात किंवा फिटनेस फ्रिक आहेत त्यांना स्वाभाविकच उकडलेल्या अंड्यांच्या फायद्यांविषयी देखील माहिती असेल. परंतु, तुम्हाला माहित आहे का की त्यांचे काही दुष्परिणाम देखील आहेत. वुमेन हेल्थ यामध्ये नुकत्याच प्रसिद्ध झालेल्या अहवालानुसार, उकडलेले अंडी यासह पातळ प्रथिने, स्टार्च नसलेल्या भाज्या, टरबूज, बेरी, द्राक्षे आणि कमी चरबीयुक्त अन्न हे असे काही पदार्थ आहेत जे आपण समतोल आहाराचे पालन करताना खाणे आवश्यक आहे.

Advertisement

रोज दोन उकडलेले अंडी खाण्याची शिफारस केली जाते. पण दिवसभरात ते खाणे ठीक आहे का? यावर पोलिन्स्की म्हणतात की, हे लक्षात ठेवणे महत्वाचे आहे की आरोग्य वाढवणाऱ्या पोषक घटकांबरोबरच अंड्यांमध्ये कोलेस्टेरॉल आणि संतृप्त चरबी देखील असते, जे आपल्या यकृत आणि हृदयाच्या आरोग्यास हानी पोहोचवते. कॅनेडियन जर्नल ऑफ कार्डिओलॉजीमध्ये प्रकाशित झालेल्या 2010 च्या अहवालानुसार, जे लोक दररोज अंडी खातात त्यांना हृदयविकाराचा धोका सुमारे 20 टक्के जास्त असतो. पण जर तुम्ही आठवड्यातून दोन ते तीन वेळा दोन अंडी खात असाल तर तुम्हाला काळजी करण्याची गरज नाही. हे तुमच्यासाठी हानिकारक नाही.

Advertisement

कीटो डायट हा आहार कमी कॅलरीजचा आहे. हे संपूर्ण धान्य आणि बीन्स सारख्या अनेक उच्च फायबर पदार्थांवर बंदी घालते. मेयो क्लिनिकच्या मते, 50 आणि त्यापेक्षा जास्त वयाच्या पुरुषांनी किमान 38 ग्रॅम फायबर आणि महिलांनी किमान 25 ग्रॅम वापरण्याची शिफारस केली जाते. जर तुम्ही यापेक्षा कमी प्रमाणात फायबर वापरत असाल तर बद्धकोष्ठतेच्या तक्रारी असू शकतात. आपण फक्त उकडलेली अंडी खाल्ल्यास बद्धकोष्ठतेचा धोका वाढतो. कारण अंड्यांमध्ये फायबरचे प्रमाण नगण्य आहे.

Advertisement

जर तुम्ही थोड्या काळासाठी उकडलेल्या अंड्याच्या आहारावर गेलात आणि सामान्यत: निरोगी असाल तर यामुळे कोणतीही समस्या उद्भवण्याची शक्यता नाही. हा सुरुवातीच्या टप्प्यावर ठीक आहे. जेव्हा तुम्हाला तुमच्या वजनाचे परिणाम खूप लवकर पाहायचे असतात, परंतु नियमितपणे त्याचे पालन केल्याने तुमच्या आरोग्याला अनेक प्रकारे नुकसान होऊ शकते. उकडलेले अंडी आहार हा एक फॅड आहार आहे. ज्यामध्ये लोक वजन कमी करण्यासाठी फक्त अंडी, काही फळे आणि स्टार्च नसलेल्या भाज्या खातात. परंतु या आहाराचे दीर्घकाळ पालन करणे चांगले नाही. गर्भवती आणि स्तनपान करणाऱ्या महिलांनी हा डायट फॉलो करू नये. नंतर या प्रकारच्या आहारामुळे जास्त खाणे आणि नंतर निराशा होऊ शकते.

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply