Take a fresh look at your lifestyle.

म्हणून पुरुष खातात पत्नीवरच डाऊट; संबंध बिघडण्यासाठी कारणीभूत ठरणाऱ्या घटकांची यादी वाचा की

अनेकवेळा असे दिसून येते की पती आपल्या पत्नीवर संशय घेण्यास सुरुवात करतो, त्यासाठी अनेक छोटी कारणे असू शकतात. त्यामुळेच महिलांनी अशा गोष्टी टाळण्यासाठी काही गोष्टी कराव्यात. तसेच पुरुषांनी किरकोळ कारणाने संशय घेण्याची मनोवृत्ती सोडून द्यावी.

विवाहित नातेसंबंधात पती-पत्नीमध्ये एकमेकांवर विश्वास ठेवणे हा त्यांच्या खऱ्या प्रेमाचा पुरावा आहे. पण जेव्हा हा विश्वास कमकुवत होऊ लागतो, तेव्हा हे नाते तुटण्याच्या मार्गावर पोहोचते. प्रेम हे निःसंशयपणे विवाहित जीवनासाठी आवश्यक आहे, परंतु हे नाते मजबूत आणि यशस्वी ठेवण्यासाठी भागीदारांचा आदर करणे देखील खूप महत्वाचे आहे. त्यात अनेकदा पुरुष कमी पडतात. तसेच काहीवेळा महिलाही कमी पडून मग कौटुंबिक संबंध ताणले जातात.

Advertisement

अशा परिस्थितीत अनेकवेळा पुरुष या प्रकरणात कच्चे असतात आणि एखाद्या व्यक्तीने सांगितलेल्या गोष्टींवर अगदी सहज विश्वास ठेवतात. आपण आपल्या पत्नीबद्दल किती आदर बाळगता यावर हे गणित अवलंबून असते. अनेकवेळा असे दिसून येते की पती आपल्या पत्नीवर संशय घेण्यास सुरुवात करतो, त्यासाठी अनेक छोटी कारणे असू शकतात. त्यामुळेच महिलांनी अशा गोष्टी टाळण्यासाठी काही गोष्टी कराव्यात. तसेच पुरुषांनी किरकोळ कारणाने संशय घेण्याची मनोवृत्ती सोडून द्यावी.

Advertisement

बऱ्याचदा असे दिसून येते की पुरुषांना त्यांच्या जोडीदार पत्नीला दुसऱ्या पुरुष व्यक्तीसोबत पाहून मत्सर वाटू लागतो. जेव्हा तो त्याच्या पत्नीच्या तोंडातून दुसर्या पुरुषाची स्तुती ऐकतो तेंव्हा असुरक्षिततेची सीमा ओलांडली जाते. हेच कारण आहे की आजही विवाहित स्त्रियांना मुलांशी मैत्री असताना अनेक प्रकारे सामाजिक टोमणे ऐकावे लागतात. तथापि, हे समजून घेणे आवश्यक आहे की नात्यामध्ये विश्वास खूप महत्वाचा आहे. जर तुमची पत्नी वैवाहिक जीवनात पूर्णपणे वचनबद्ध असेल तर तिच्यावर विनाकारण शंका घेणे अजिबात योग्य नाही. त्याच वेळी, पत्नीचे हे कर्तव्य देखील आहे की जर तिला सुरुवातीच्या काळात तिच्या पतीबद्दल संशयास्पद किंवा असुरक्षितता वाटत असेल तर तिने त्याला संभाषणातून काढून टाकावे.

Advertisement

असे नाही की कोणताही पती आनंद म्हणून शंका घेऊ इच्छित असेल. परंतु कधीकधी त्यांचे भूतकाळातील अनुभव इतके वाईट असतात की ते इच्छित असले तरीही विश्वास ठेवण्यास असमर्थ असतात. जेव्हा एखाद्या माणसाची त्याच्या जुन्या नात्यात फसवणूक होते, तेव्हा त्याच्यामध्ये बरेच बदल घडतात. लग्नानंतर, तुम्ही तुमच्या भूतकाळातील काही अनुभव तुमच्या पत्नीच्या काही कृतींशी जोडू शकता. तुमची पत्नी जशी आहे तशीच स्वीकारा आणि तिच्याशी तुमच्या संशयांच्या भावनांबद्दल बोला. तुम्हाला माहित आहे का की तो तुम्हाला अशा प्रकारे समजावून सांगू शकेल की तुम्ही तुमच्या असुरक्षिततेतून बाहेर पडू शकाल?

Advertisement

आधुनिक युगात पती-पत्नी दोघांनी नोकरी करून पैसे कमवायला सुरुवात केली आहे. परंतु आजही समाजाला पुरुषाच्या पगारापेक्षा स्त्रीचे जास्त उत्पन्न पचवणे कठीण आहे. जेव्हा हे घडते तेव्हा पती स्वतःलाही असुरक्षित वाटते. ज्यामुळे त्याच्या मनात अनावश्यक शंका निर्माण होऊ लागतात. क्वचितच असे दिसून येते की मुले स्वतःपेक्षा जास्त यशस्वी मुलीला त्यांची पत्नी म्हणून निवडतात. एक अभ्यास असेही म्हणतो की ज्या घरात स्त्री पुरुषापेक्षा जास्त कमावते तिथे नेहमीच असुरक्षिततेची भावना असते. त्यानंतर तो आपल्या पत्नीचे नाव बॉसशी जोडण्यात किंवा त्याला अफेअरमध्ये नेण्यात मागे राहत नाहीत. असुरक्षिततेची भावना त्यांच्या मनात अनेक प्रकारच्या विचारांना जन्म देऊ लागते.

Advertisement

एकदा ब्रेकअप झाला की मुलींनी त्यांच्या एक्ससोबत मैत्रीचे नाते टिकवले तर मुलांना आवडत नाही. जरी त्याने हे त्याच्या चेहऱ्यावर व्यक्त होऊ दिले नाही, पण त्याच्या मनात, आपल्या पत्नीला एका जुन्या प्रियकरासोबत पाहून, त्याला खूप विचित्र वाटते. अशा परिस्थितीत, हे आवश्यक बनते की आपण हे लक्षात ठेवले पाहिजे की आपल्या पतीच्या मनात कोणतीही शंका नाही. हेच कारण आहे की बायकांनी त्यांच्या एक्सशी मैत्री राखली पाहिजे, परंतु त्याची एक निश्चित सीमा असणे आवश्यक आहे. जे त्यांच्या सध्याच्या नात्यासाठी चांगले असेल. त्याच वेळी, पतीने पत्नीवर विश्वास ठेवला पाहिजे, त्याचा संशय वाढू नये.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply