Take a fresh look at your lifestyle.

बाब्बो.. त्यांनी पळवले थेट विमानच..! पहा कसा घडलाय धक्कादायक प्रकार

दिल्ली : ही या क्षणाची मोठी बातमी आहे. कारण, अफगाणिस्तानमध्ये युक्रेनियन विमान अपहरण झाल्याची ही बातमी आहे. युक्रेनचे उपपरराष्ट्र मंत्री येवगेनी येसेनिन यांनी ही माहिती दिली आहे. सशस्त्र लोकांनी विमान अपहरण करून इराणच्या दिशेने नेले असल्याचे त्यांनी म्हटले आहे.

Advertisement

येसेनिन म्हणाले की, ‘रविवारी काही लोकांनी आमचे विमान हायजॅक केले. मंगळवारी ते अज्ञात प्रवाशांसह इराणला गेले होते. यात युक्रेनमधील लोक नव्हते. ना आम्ही विमान एअरलिफ्टवर पाठवले होते. काबूल विमानतळावर आमचे लोक पोहोचू शकले नाहीत. आमचे लोक बाहेर काढण्याचे आमचे पुढील तीन प्रयत्नदेखील अयशस्वी झाले आहेत. असे सांगितले जात आहे की हे विमान गेल्या आठवड्यात काबूलला पाठवण्यात आले होते. आता अज्ञात लोकांनी हे विमान इराणला नेले आहे. अपहरणकर्ते सशस्त्र होते असे सांगितले जात आहे. यापूर्वीही युक्रेनने आपल्या नागरिकांना बाहेर काढण्याचा प्रयत्न केला होता पण ते विमानतळावर पोहोचू शकले नाहीत. आता विमान अपहरणानंतर अफवांचा बाजार गरम झाला आहे.

Advertisement

युक्रेनियन मंत्र्याने त्याच्या विमानाचे काय झाले आणि त्याचा देश विमान परत आणेल किंवा युक्रेनियन काबूलमधून कसे परत येतील हे सांगितले नाही. ते म्हणाले, राजनैतिक प्रयत्न केले जात आहेत. यापूर्वी रविवारी 31 युक्रेनियन नागरिकांसह 83 लोकांना लष्करी वाहतूक विमानाने आणण्यात आले होते. राष्ट्रपती कार्यालयाने सांगितले होते की युक्रेनियन सैन्यातील 12 लोक परत आले आहेत. त्याने सांगितले की 100 युक्रेनियन नागरिक काबूलमध्ये अडकले आहेत.

Advertisement

अफगाणिस्तान ताब्यात आल्यानंतर तालिबान आता तेथील वारसा स्थळांना लक्ष्य करत आहे. अफगाणिस्तानमधील परिस्थितीवर नजर ठेवणाऱ्या लोकांच्या ट्विटर अकाऊंटद्वारे शेअर केलेल्या व्हिडिओमध्ये असा दावा केला जात आहे की तालिबानने गझनी प्रांताचे प्रवेशद्वार क्रेनने तोडले. हा दरवाजा इस्लामी साम्राज्याच्या स्थापनेच्या स्मरणार्थ बांधण्यात आला होता. दुसरीकडे अशी बातमी आहे की तालिबानने आणखी एक युनिट स्थापन केले आहे, ज्याचे नाव व्हिक्टरी फोर्स किंवा ‘फतह’ आहे. ही फोर्स तालिबानच्या ताब्यात असलेली अमेरिकन शस्त्रे आणि लष्करी उपकरणांनी सुसज्ज आहे. सध्या, त्याचे युनिट काबूलमध्ये तैनात आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply