Take a fresh look at your lifestyle.

वाव.. सॅमसंगच्या ‘त्या’ फोनवर जोरात उड्या; लॉंचिंगपूर्वीच तब्बल 8 लाख बुकिंग..!

मुंबई : सॅमसंगच्या अलीकडेच बाजारात आणलेल्या स्मार्टफोनने एक नवा विक्रम प्रस्थापित केला आहे. फोनच्या लोकप्रियतेचा अंदाज लाखो लोकांनी बुक केला यावरून लावला जाऊ शकतो. उद्योग सूत्रांनी मंगळवारी सांगितले की सॅमसंग इलेक्ट्रॉनिक्सच्या नवीन फोल्डेबल स्मार्टफोनच्या 8 लाख युनिट्सची दक्षिण कोरियामध्ये आतापर्यंत प्री-ऑर्डर केली गेली आहे. टेक कंपनी परवडणाऱ्या किंमतींसह फोल्ड करण्यायोग्य श्रेणीमध्ये मुख्य प्रवाहात येण्यास तयार आहे.

Advertisement

गॅलेक्सी झेड फोल्ड 3 आणि गॅलेक्सी झेड फ्लिप 3 ची (Galaxy Z Fold3 & Galaxy Z Flip3) अंदाजे 6,00,000 युनिट्स स्थानिक मोबाईल वाहकांद्वारे प्री-ऑर्डर केली गेली होती. तर अनलॉक केलेल्या थर्ड जनरेशन गॅलेक्सी झेड फोल्डेबल उपकरणांची संख्या सोमवारी संपलेल्या एका आठवड्याच्या प्रीऑर्डर कालावधी दरम्यान ग्राहकांनी खरेदी केली होती. सुमारे 200,000 युनिट्स खरेदी केले गेले आहेत. योनहॅप या वृत्तसंस्थेच्या अहवालानुसार नवीनतम गॅलेक्सी झेड सीरिजचे प्री-ऑर्डर गॅलेक्सी झेड फोल्ड 2 च्या तुलनेत 10 पट जास्त प्रतिसाद आहे. सॅमसंगने 11 ऑगस्ट रोजी सादर केलेल्या आपल्या नवीनतम गॅलेक्सी झेड सीरिजच्या किंमतीत मोठ्या प्रमाणात घट केली आहे.

Advertisement

झेड फोल्ड 3, जो सॅमसंगचा पहिला फोल्डेबल स्मार्टफोन आहे. जो त्याच्या एस-पेन स्टाइलसला अंडर-डिस्प्ले कॅमेऱ्यासह सपोर्ट करतो. येथे 1.99 दशलक्ष (अंदाजे 1,26,484 रुपये) विकला गेला आहे. झेड फ्लिप 3, ज्याचे कव्हर डिस्प्ले मागील मॉडेलपेक्षा चार पट मोठे आहे, त्याची किंमत 1.25 मिलियन (अंदाजे 79,450 रुपये) आहे. दोन नवीन फोल्डेबल मॉडेल्सपैकी, अधिक ग्राहकांनी झेड फोल्ड 3 ऐवजी क्लॅमशेल-प्रकार झेड फ्लिप 3 खरेदी करणे पसंत केले. झेड फ्लिप 3 ने एकूण प्री-ऑर्डरपैकी 60 टक्के घेतला आहे.

Advertisement

दक्षिण कोरियाची सर्वात मोठी मोबाईल वाहक एसके टेलिकॉम कंपनीच्या मते, नवीन गॅलेक्सी झेड डिव्हाइसेसपैकी 60 टक्के 30-40 वयोगटातील लोकांनी पूर्व-क्रमाने ठेवली होती. मॉडेलनुसार, 30-40 वयोगटातील पुरुष ग्राहक Z Fold3 प्रीऑर्डरच्या 57 टक्के प्रतिनिधित्व करतात. 25-45 वयोगटातील महिला ग्राहक झेड फ्लिप 3 ची सर्वात मोठी खरेदीदार होती कारण त्यांच्याकडे मॉडेलच्या प्री-ऑर्डरपैकी 35 टक्के हिस्सा होता.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply