Take a fresh look at your lifestyle.

‘त्या’ जोकरपासून राहा सावधान.. नाहीतर झटक्यात होताल तुम्ही कंगाल..!

मुंबई : जोकर हा सर्वात चिकाटीचा मालवेअर आहे. जो सतत Android डिव्हाइसेसला लक्ष्य करतो. तो पहिल्यांदा 2017 मध्ये सापडला होता. क्विक हीलच्या संशोधकांच्या मते, जोकर एसएमएस, कॉन्टॅक्ट लिस्ट, डिव्हाइस माहिती, ओटीपीसह अनेक संवेदनशील वापरकर्ता माहिती चोरतो. यामुळे तुमच्या बँक खात्यात किंवा महिन्याच्या अखेरीस तुमच्या क्रेडिट कार्डावर मोठ्या समस्या निर्माण होऊ शकतात.

Advertisement

बेल्जियन पोलिसांनी अॅपबद्दल चेतावणी देताना सांगितले की, हा विषाणू सशुल्क सेवा, विशेषत: प्रीमियम सेवांची सदस्यता घेतो. ज्याबद्दल वापरकर्त्याला माहितीही नसते. बेल्जियम पोलिसांनी अलीकडेच अँड्रॉइड अॅप वापरकर्त्यांना ‘जोकर’ व्हायरस परत येण्याबाबत चेतावणी दिली आहे. जोकर हा अँड्रॉइड डिव्हाइसेसवर हल्ला करतो आणि गुगल प्ले स्टोअरवरील विविध अॅप्समध्ये स्वतःला लपतो. अनेकदा व्हायरसने वापरकर्त्याला त्यांच्या परवानगीशिवाय सशुल्क सेवांची सदस्यता घेण्यास सक्षम केल्याचे म्हटले जाते. हा प्रोग्राम प्ले स्टोअरच्या applications मध्ये सापडला आहे. बेल्जियम पोलिसांनी आपल्या वेबसाइटवर प्रसिद्ध केलेल्या निवेदनात म्हटले आहे.

Advertisement

ही सर्व 8 अॅप्स ही क्विक हील सिक्युरिटी लॅब्समधील संशोधकांनी या वर्षी जूनमध्ये शोधली आहेत. मालवेअरची माहिती मिळाल्यानंतर गुगलने ही अॅप्स प्ले स्टोअरमधून काढून टाकली आहेत. मात्र, अँड्रॉईड वापरकर्त्यांना हे अॅप्स त्यांच्या स्मार्टफोनमधून काढून टाकावे लागतील. आणि बेल्जियमच्या अधिकाऱ्यांनी दिलेल्या ताज्या चेतावणीनुसार, असे वापरकर्ते आहेत ज्यांच्याकडे अजूनही त्यांच्या डिव्हाइसवर हे अॅप्स आहेत आणि जोकर मालवेअरला बळी पडत आहेत.

Advertisement

जोकर वायरस से प्रभावित एंड्रॉइड ऐप्स लिस्ट :

Advertisement
  1. Auxiliary Message
  2. Element Scanner
  3. Fast Magic SMS
  4. Free CamScanner
  5. Go Messages
  6. Super Message
  7. Super SMS
  8. Travel Wallpapers

Advertisement

Leave a Reply