Take a fresh look at your lifestyle.

म्हणून पुरुषांना एकट्याला बाहेर जाण्यास असावी बंदी; पहा नेमकी काय मागणी केलीय बख्तावर भुट्टो यांनी

इस्लामाबाद : सार्वजनिक ठिकाणी पुरुष एकटे गेल्यास पाकिस्तानातील महिलांना धोका आहे. हे पाकिस्तानचे माजी राष्ट्रपती आसिफ अली झरदारी यांची मुलगी बख्तावर भुट्टो झरदारी यांनी म्हटले आहे. जिओ न्यूज नुसार त्यांनी असे म्हटले आहे की, पुरुषांना एकट्याने गर्दीत बाहेर जाऊ देऊ नये. त्याच्यासोबत त्याची बहीण, आई, पत्नी किंवा मुलगी असणे आवश्यक आहे. त्यांनी या विधानाचे वर्णन महिलांच्या सुरक्षिततेशी संबंधित असल्याचे केले आहे.

Advertisement

निवेदनावर स्पष्टीकरण देताना भुट्टो यांनी ट्विटरवर म्हटले आहे की, महिलांवरील हिंसा आणि छेडछाडीच्या वाढत्या घटनांमुळे यापेक्षा चांगला मार्ग दुसरा असू शकत नाही. जेव्हा एखादी स्त्री पुरुषांसोबत असते तेव्हा तो एका महिलेचा विनयभंग करण्यापूर्वी “दोनदा विचार करेल”. भुट्टो यांनी यापूर्वी सार्वजनिक ठिकाणी पुरुषांवर बंदी घालण्याची मागणी केली आहे. काही दिवसांपूर्वी महिला पत्रकार सबीना आगा यांनी कराचीतील मजार-ए-कायद येथे ‘काही वर्षांपूर्वी’ मीनार-ए-पाकिस्तानसारख्या घटनेचा सामना कसा केला, हे ट्विटरवर शेअर केले. मिनार-ए-पाकिस्तान घटनेवर भुट्टो म्हणाले होते की, सार्वजनिक ठिकाणी पुरुषांना बंदी घालण्यात यावी. त्यांनी लिहिले, ‘पोलिसांसमोर आणखी एक भयानक घटना घडली आणि त्यांनी मदत करण्यास नकार दिला तरीही त्यांनी जमावाला पांगवण्यासाठी बॅकअप किंवा शस्त्रांचा वापर केला असता. महिलांच्या संरक्षणासाठी आम्हाला अधिक महिलांची गरज आहे.

Advertisement

14 ऑगस्ट रोजी पाकिस्तानच्या स्वातंत्र्य दिनाच्या दिवशी शहरातील ग्रेटर इक्बाल पार्क येथे महिला टिकटॉकर आणि तिच्या सहकाऱ्यांवर हल्ला आणि चोरी केल्याच्या आरोपाखाली लाहोर पोलिसांनी शेकडो अज्ञात लोकांविरुद्ध गुन्हा दाखल केला होता. एफआयआरचा हवाला देत, पाकिस्तानी वृत्तपत्र डॉनने नोंदवले की तक्रारदार तिच्या सहा साथीदारांसह स्वातंत्र्यदिनी मिनार-ए-पाकिस्तानजवळ व्हिडिओ बनवत होता. त्यानंतर सुमारे 300-400 लोकांनी त्याच्यावर हल्ला केला.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply