Take a fresh look at your lifestyle.

अर्र.. सुरू झाला की राडा..! पहा महाराष्ट्रात कुठे काय चालू आहे, भाजपचे राणे Vs शिवसेना यांच्यात नेमके काय राजकारण पेटलेय

मुंबई : महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांच्या विरोधातील वक्तव्य केंद्रीय मंत्री नारायण राणे यांना महागात पडलेले दिसते. मंगळवारी महाराष्ट्रातील 17 शहरांमध्ये शिवसैनिकांनी त्यांच्याविरोधात निदर्शने केली. नाशिकमधील भाजप कार्यालयावर दगडफेक करण्यात आली, तर मुंबईतील राणे यांच्या घराबाहेर आंदोलन करणाऱ्या शिवसैनिकांवर पोलिसांनी लाठीमार केला.

Advertisement

पुणे, रायगड आणि नाशिक येथील सूक्ष्म, लघु आणि मध्यम उद्योग मंत्र्यांच्या विरोधात एफआयआर नोंदवण्यात आला आहे. यासह औरंगाबादमध्ये एफआयआर नोंदवण्याची मागणी करण्यात आली आहे. पुणे आणि नाशिक पोलिसांनी त्यांच्या अटकेसाठी वॉरंट जारी केले आहे. पुण्यातील चतुश्रुंगी पोलीस ठाण्याचे एक पथक रायगडमधील चिपळूणला रवाना झाले आहे. सांगितले जात आहे की, ही टीम नारायण राणे यांना अटक करणार आहे. भाजपच्या जन आशीर्वाद यात्रेमध्ये सहभागी असलेले नारायण राणे सोमवारपासून येथे आहेत.

Advertisement

Advertisement

राणे हे राज्यसभेचे खासदार आहेत, त्यामुळे पोलिसांना प्रोटोकॉलचे पालन करावे लागेल. अटकेनंतर ही माहिती राज्यसभा अध्यक्ष आणि उपराष्ट्रपती व्यंकय्या नायडू यांना दिली जाईल. पोलीस त्यांना हिंदीत किंवा इंग्रजीत ही माहिती देतील. राणेंच्या वक्तव्यानंतर शिवसैनिक आक्रमक दिसत आहेत. नाशिकमधील भाजप कार्यालयावर सुमारे अर्धा डझन शिवसेनेच्या कार्यकर्त्यांनी दगडफेकही केली. नारायण राणे यांच्या विरोधात शिवसैनिकांनी मुंबईतील दादर भागात रात्रभर पोस्टर लावले. पोस्टरमध्ये नारायण राणे यांचे चित्र ‘कोबंडी चोर’ म्हणजेच ‘चिकन चोर’ असे लिहिले होते. रात्री उशिरा शिवसेनेचे कार्यकर्ते राणे यांच्या निवासस्थानाबाहेर जमले आणि निदर्शने केली.

Advertisement

नारायण राणे जन आशीर्वाद यात्रेमध्ये आहेत. सोमवारी महाडमधील पत्रकारांनी त्यांना प्रश्न विचारला होता की, स्वातंत्र्यदिनाच्या दिवशी दिलेल्या भाषणात मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे अमृत महोत्सव किंवा डायमंड महोत्सवाबद्दल गोंधळलेले दिसले. त्यावर नारायण राणे यांनी उद्धव ठाकरेंवर निशाणा साधत म्हटले होते, ‘देशाला स्वातंत्र्य मिळून किती वर्षे झाली… अरे डायमंड महोत्सव काय? मी असतो तर कानाखाली लगावली असती. तुम्हाला स्वातंत्र्यदिनाबद्दल माहिती नसावी? हे किती त्रासदायक आहे. सरकार कोण चालवत आहे हे समजत नाही. राणे यांनी हे वक्तव्य केले तेव्हा विधान परिषदेचे विरोधी पक्षनेते प्रवीण दरेकर हेही तेथे उपस्थित होते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply