Take a fresh look at your lifestyle.

अदानी ग्रुपला मोठाच झटका; पहा सेबीने नेमका कशाला दाखवला लाल झेंडा..!

मुंबई : उद्योगपती गौतम अदानी यांच्या नेतृत्वाखालील अदानी समूहाला सेबीकडून मोठा झटका देण्यात आलेला आहे. बाजार नियामक सेबीने अदानी विल्मर या अदानी समूहाच्या कंपनीच्या आयपीओवर बंदी घातली आहे. स्थगितीचे कारण अदानी एंटरप्रायझेसच्या विरोधात परदेशी पोर्टफोलिओ इन्व्हेस्टमेंट (एफपीआय) चौकशी हेच आहे. कंपनी आयपीओद्वारे 4500 कोटी रुपये उभारण्याची तयारी करत होती.

Advertisement

सेबीच्या नियमानुसार, जर आयपीओसाठी अर्ज करणाऱ्या कंपनीच्या कोणत्याही विभागात तपास चालू असेल, तर त्याचा आयपीओ 90 दिवसांसाठी मंजूर होऊ शकत नाही. यानंतरही आयपीओ 45 दिवसांसाठी पुढे ढकलला जाऊ शकतो. जून 2021 मध्ये सेबीने कमी किमतीच्या विमान कंपनी GoFirst च्या IPO वर देखील अशीच बंदी घातली होती. कारण त्याच्या प्रवर्तकाच्या विरोधात तपास चालू होता.

Advertisement

Advertisement

अदानी विल्मर हा अदानी एंटरप्रायजेस आणि सिंगापूरस्थित विल्मर इंटरनॅशनल यांच्यात संयुक्त उपक्रम आहे. ज्याची स्थापना 1999 मध्ये झाली. अदानी एंटरप्रायझेसचा अदानी विल्मरमध्ये 50% हिस्सा आहे. कंपनी खाद्यतेल तेल निर्मितीच्या व्यवसायात गुंतलेली आहे. कंपनी खाद्यतेलासह बासमती तांदूळ, मैदा, मैदा, रवा, रवा, डाळी आणि बेसन यासारख्या वस्तूंची निर्मिती आणि विक्री करते. बहुतेक उत्पादने फॉर्च्यून ब्रँड नावाने येतात.

Advertisement

अदानी विल्मरची योजना 2027 पर्यंत देशाची सर्वात मोठी खाद्य कंपनी बनण्याची आहे. असे मानले जाते की आयपीओच्या माध्यमातून कंपनी आपले लक्ष्य पूर्ण करेल. अदानी समूहातील सहापैकी पाच कंपन्यांचे बाजार भांडवल 1 लाख कोटी रुपयांपेक्षा जास्त आहे. अदानी समूहाच्या सूचीबद्ध कंपन्यांमध्ये अदानी एंटरप्रायझेस, अदानी पोर्ट्स आणि विशेष आर्थिक क्षेत्र, अदानी ट्रान्समिशन, अदानी पॉवर, अदानी टोटल गॅस आणि अदानी ग्रीन एनर्जी यांचा समावेश आहे.

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply