Take a fresh look at your lifestyle.

‘त्या’ कंपन्यात झुनझुनवालांचे पैसे झालेत वर्षात दुप्पटीपेक्षा जास्त; पहा नेमकी काय झालीय परिस्थिती

मुंबई : राकेश झुनझुनवाला यांची टाटा समूहाच्या कंपन्यांमध्ये मोठी गुंतवणूक आहे. झुनझुनवाला यांची ग्रुपची टाटा मोटर्स, टाटा कम्युनिकेशन्स, टायटन कंपनी आणि इंडियन हॉटेल्स या चार कंपन्यांमध्ये गुंतवणूक आहे. या चार कंपन्यांच्या शेअरच्या किमतीत गेल्या एका वर्षात 135 टक्क्यांनी वाढ झाली आहे. त्याच वेळी यावर्षी आतापर्यंत या शेअरने 57 टक्के वाढ नोंदवली आहे. राकेश झुनझुनवाला आणि त्यांची पत्नी रेखा झुनझुनवाला यांच्याकडे टायटन कंपनीमध्ये 4.8 टक्के हिस्सा म्हणजेच 4.26 कोटी शेअर्स आहेत. तथापि, एप्रिल-जून तिमाहीत त्याने त्यात आपला हिस्सा कमी केला आहे. सलग तिसऱ्या तिमाहीत राकेश झुनझुनवाला यांनी टायटन कंपनीतील आपला हिस्सा कमी केला आहे.

Advertisement

राकेश राधेश्याम झुनझुनवाला यांची दुसरी मोठी भागीदारी टाटा मोटर्समध्ये आहे. या कंपनीत त्याचा हिस्सा 1.14 टक्के आहे. त्यांनी या कंपनीतील आपला हिस्सा कमी केला आहे. टाटा मोटर्सने गेल्या एका वर्षात 134.24% परतावा दिला आहे. गेल्या एका वर्षात कोणत्याही कंपनीच्या शेअरने यापेक्षा जास्त परतावा दिला नाही. टाटा कम्युनिकेशन्समध्ये झुनझुनवालाचा 1.04 टक्के हिस्सा आहे. त्यांच्याकडे कंपनीचे 29.50 लाख शेअर्स आहेत. या कंपनीच्या स्टॉकने गेल्या एका वर्षात 55.31 टक्के परतावा दिला आहे. या वर्षी आतापर्यंत हा हिस्सा 28.34 टक्के वाढला आहे. राकेश झुनझुनवाला यांच्याकडे टाटा समूहाची आतिथ्य कंपनी इंडियन हॉटेल्सचे 2.50 कोटी शेअर्स आहेत. झुनझुनवाला आणि त्यांची पत्नी रेखा झुनझुनवाला यांचा या कंपनीत 2.10 टक्के हिस्सा आहे.

Advertisement

राकेश झुनझुनवाला यांनी टाटा चहाचे समभाग खरेदी करून टाटा समूहाच्या कंपन्यांमध्ये पहिली मोठी खरेदी केली होती. 1986 मध्ये त्यांनी या कंपनीचे पाच लाख शेअर्स 43 रुपये प्रति शेअर दराने खरेदी केले होते. यानंतर तीन महिन्यांत या कंपनीच्या एका शेअरची किंमत 43 रुपयांवरून 143 रुपये झाली होती. म्हणजेच ते तीन पटीने वाढले होते. राकेश झुनझुनवाला यांच्याकडे सध्या त्यांच्या पोर्टफोलिओमध्ये 48 कंपन्यांचे शेअर्स आहेत. यामध्ये फायनान्सपासून टेक आणि रिटेल सेक्टरपर्यंतच्या कंपन्यांचा समावेश आहे. ट्रेंडलीनच्या आकडेवारीनुसार, या शेअरनुसार, त्यांची एकूण मालमत्ता 20,165.9 कोटी रुपये आहे. त्याच्या पोर्टफोलिओनुसार, त्याच्या भागभांडवलाचे सर्वाधिक मूल्य टायटन कंपनीमध्ये आहे. या कंपनीतील त्याच्या समभागाचे एकूण मूल्य 8019.7 कोटी रुपये आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply