Take a fresh look at your lifestyle.

रक्षाबंधन स्पेशल मेनू : यंदा स्वीटमध्ये ट्राय करा की मटका फिरनी; पहा भन्नाट पदार्थ बनवण्याची रेसिपी

रक्षाबंधन म्हणजे भाऊ-बहिणीच्या प्रेमळ नात्याला उजाळा देण्याचा महत्वाचा सण. यानिमित्ताने प्रतिवर्षी काहीतरी गोडधोड जेवण करून कुटुंबीय आनंदात उत्सव साजरा करतात. अशावेळी आज आम्ही आपणास एक खास रेसिपी सांगत आहोत. ती आहे मटका फिरनी. तर, यंदा नक्कीच ही ट्राय करा आणि आपला आनंद द्विगुणीत करा.

Advertisement
यासाठी लागणारी मुख्य सामग्री :
1/2 लिटर दूध
1 कप लांब तांदूळ
मुख्य डिशसाठी इतर आवश्यक घटक :
आवश्यकतेनुसार कंडेन्स्ड दूध
साखर आवश्यकतेनुसार
आवश्यकतेनुसार बदामाचे सार
आवश्यकतेनुसार केशर
राइस पेपर शीट्स

 

Advertisement

सर्वप्रथम कढईत दूध घाला. यानंतर, दुधात केशर घालून चांगले घट्ट होईपर्यंत चमच्याने हलवत रहा. आता त्यात तांदूळ आणि रवा घालून मध्यम आचेवर शिजू द्या. यानंतर त्यात केशर घालून 8 ते 10 मिनिटे भाताबरोबर शिजवा. आता या मिश्रणात कंडेन्स्ड मिल्क आणि खवा घालून मिक्स करावे. तुम्हाला ते चमच्याच्या मदतीने चांगले मिक्स करावे लागेल. जेणेकरून त्यात गुठळ्या राहणार नाहीत. यानंतर त्यात साखर घाला आणि मध्यम आचेवर थोडा वेळ शिजवा. फिरनी तयार करताना त्यात सतत ढवळत राहावे याची विशेष काळजी घ्या. कारण जसजसे फिरनी शिजवायला लागते तसतशी ती तळाशी चिकटून राहते. हे टाळण्यासाठी त्यात सतत ढवळत राहा.

Advertisement

आता गॅस स्विच बंद करा. कारण, तुमची फिरनी तयार आहे. तिला थंड होऊ द्या. मग सर्व्ह करा. सर्व्ह करण्यासाठी लहान मातीची भांडी वापरा. ते थंड झाल्यावरच मातीच्या भांड्यात दिले जाते. मित्रांनो व मैत्रिणींनो, तुम्ही तुमच्या घरी फिरणी कशी सहज तयार करू शकता ते पहा. स्वीट डिश तयार करणे खूप सोपे आणि जलद आहे. ही डिश जेव्हा मातीच्या भांड्यात दिली जाते तेव्हा त्याची चव आणखी वाढते. आपण कोणत्याही खास सण, सण किंवा उत्सवाच्या वेळी घरी ही रेसिपी बनवू शकतो. ही रेसिपी तयार केल्यानंतर, ती थंड केली जाते आणि लहान मातीच्या भांड्यात दिली जाते. यामुळे ते दिसायला सुंदर दिसते. तसेच त्याची चव अप्रतिम आहे. त्यामुळे येणाऱ्या सण किंवा सणानिमित्त, ते त्वरित आपल्या घरी बनवा आणि आपल्या कुटुंबासह मटका फिरणीचा आनंद घ्या.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply